Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Đang ở
    Hà Nội

Chọn trang phục giúp đôi chân thon dài

Ngày nay, các bạn gái có thể dễ dàng chọn lựa chọn cho mình những bộ trang phục phù hợp nhất. Thời trang không còn dành riêng cho những người mẫu chân dài, các bạn gái sở hữu đôi chân khiêm tốn vẫn có thể tự tin tỏa sáng nếu biết cách làm chủ trang phục của mình.

Giày cao gót là "viện binh" bách thắng cho các cặp chân ngắn. Ảnh: Inmagine

Giày cao gót

Giày cao gót là công cụ được các bạn gái ưu tiên hàng đầu khi muốn "mọi người phải ngước nhìn" mình. Trên đôi cao gót, không chỉ chân của các bạn gái dường như thon dài hơn mà cử động cơ thể cũng sẽ thêm uyển chuyển, nữ tính.
    Tuy nhiên, giày cao gót rất kén đối tượng, không phải ai cũng có thể xuất hiện tự tin trên các đôi giày cao vút. Nếu không muốn mọi người có dịp chiêm ngưỡng bắp chân to tròn và sự mất cân đối giữa chiều dài cẳng chân và chiều cao của đôi giày, bạn không nên "mạo hiểm" với các kiểu giày có mũi tròn hoặc giày đế xuồng. Thay vào đó, dễ chịu nhất thường là các đôi giày hở mũi hoặc có phần mũi thon nhẹ, ôm vừa vặn từ ngón đến gót chân như là một phần của cơ thể bạn.
    Không thể phủ nhận rằng giày cao gót gây khó khăn cho việc đi lại. Không chỉ vậy, nếu mang thường xuyên, bắp chân của bạn sẽ trở nên cuồn cuộn cơ bắp và "nở nang" hơn từng ngày. Vì vậy, bạn chỉ nên tận dụng giày cao trên 7 phân vào những dịp quan trọng nếu muốn gây ấn tượng và thu hút ánh nhìn của mọi người ngay lập tức; mang các đôi giày có gót cao dưới 5 phân trong các hoạt động thường ngày. Với chiều cao đó, bạn hoàn toàn có thể di chuyển linh hoạt, tự tin mà vẫn có được nét duyên dáng, quyến rũ.

Quần lưng cao và vớ da dài là người bạn không thể thiếu của các bạn gái thiếu chiều cao. Ảnh: Mango

Vớ da dài

Các sản phẩm như vớ quần (vớ dài liền quần), quần thun ôm hoặc các loại vớ kiểu dài qua đầu gối có thể tài tình che đậy khuyết điểm đôi chân ngắn của bạn. Cái hay của chúng không nằm ở việc tạo ảo ảnh về một đôi chân dài mà tác dụng chính là xóa đi các khuyết điểm ở da chân như sần sùi, nứt nẻ hoặc các ngấn mỡ tồn tại dưới da, mang lại vẻ săn chắc, trẻ trung cho đôi chân. Đây chính là tiêu chuẩn hàng đầu mang lại sự tự tin cho các cô nàng sở hữu một chiều cao khiêm tốn. Khi chọn vớ, bạn nên ưu tiên chọn các màu sậm như đen, nâu và các hoa văn đứng, tránh các màu sáng hơn màu da sẽ khiến đôi chân của bạn nặng nề hơn.
    Quần short lưng cao, váy ngắn

Quần short lưng cao sẽ hỗ trợ rất nhiều cho chiều dài đôi chân của bạn, bạn có thể mặc kèm với giày thể thao trẻ trung hoặc tạo sự thanh lịch với các đôi giày cao gót. Để tránh cảm giác mất cân đối giữa 2 phần thân trên và dưới của cơ thể (giữa lưng và chân), đặc biệt là khi bạn cộng điểm cho cặp chân trên những chiếc gót cao, hãy chọn kiểu áo thun dài hoặc áo khoác dài quá hông.
    Trong công sở, chị em phụ nữ vẫn có thể thể hiện một phong thái đĩnh đạc với những chiếc quần tây lưng cao, ống suông khéo léo che đi "vũ khí cao gót", giúp đôi chân thon dài một cách tự nhiên; đừng quên lưu ý đến đường may tinh tế ôm sát vào chiếc lưng ong.
    Quần jeans ống bó

Những chiếc quần jeans đầu tiên được thiết kế dành cho thợ đào vàng ở cuối thế kỷ 19 nhưng đến nay đã trở thành trang phục thống trị ngành thời trang toàn cầu. Quần jeans không bao giờ bị lỗi thời; tùy thuộc bạn muốn thể hiện mình theo phong cách như thế nào, sang trọng hoặc trẻ trung, mà có thể lựa chọn kiểu áo và loại giày đi kèm thích hợp. Quần jeans ống bó là trang phục cơ bản nhất được các nhà thiết kế giới thiệu cho các cô nàng có dáng người ốc tiêu nhằm tôn lên lợi thế vượt trội về sự thon thả và cân đối của thân người.

Quần jeans ống bó và sọc thẳng hỗ trợ rất hiệu quả cho chiều dài của đôi chân. Ảnh: Pangdepaul

Màu sắc và họa tiết

Màu sắc thích hợp nhất với bạn là những tông màu trầm và hạn chế các họa tiết to, phức tạp. Những hoa văn sặc sỡ, rườm rà sẽ tạo điểm nhấn hướng sự chú ý vào những nơi không cần thiết và gây cảm giác như cơ thể của bạn bị phân thành nhiều đoạn không cân đối.
    Hãy lựa chọn cho mình những đường sọc thẳng giúp tạo hiệu ứng kéo dài đôi chân khiêm tốn. Riêng đối với các bạn gái có đùi và bắp chân to thì chỉ nên chọn các sọc thẳng lớn và tuyệt đối tránh xa các sọc thẳng nhỏ. Ví dụ, nếu bạn chọn vớ da sọc đứng, các họa tiết sẽ bị kéo căng theo chiều ngang và tạo cảm giác méo mó cho đôi chân của bạn. Một chiếc quần dài sọc đứng nhỏ và nhiều màu sắc sẽ chỉ buộc những ai ngắm nhìn phải lưu ý đến số lượng "vô hạn" của các thanh sọc nhảy múa trước mắt họ mà thôi. Hãy lấy sự đơn giản, thanh lịch làm lợi thế cho mình bạn nhé!

Có vài hình minh họa thì sẽ dễ hiểu hơn

Cái hình đầu tiên nhìn bá đạo vãi

uk, cái hình đầu tiên nhìn cách pối cũng hay nhỉ

Mình thấy nó rất hay, đơn giản, phổ biến nữa, những món đồ trên cũng khá là yêu thích với nàng nấm lùn như mình nữa. Quần jean ống bó là món đồ hàng ngày đi làm của mình, đi tiệcc thì chọn váy ngắn và gày cao gót,... những món đồ trên món nào mình cũng chuộng hết.

Leggings luôn "kéo dài" chân của bất cứ ai, với bất cứ cân nặng hoặc vóc dáng nào, lại vừa che khuyết điểm chân (nhìu lông, sẹo, mụn,...).
    Mùa hè thì có thể diện leggings mỏng, dành riêng cho mùa hè. Hoặc cứ tự tin váy ngắn, short ngắn, có kẻ sọc dọc tối màu thì càng "lý tưởng".

Các Chủ đề tương tự

1. 8 cách phối trang phục công sở đẹp khó cưỡng
    Bởi giaitrimobile trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-27-2013, 10:32 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-27-2013, 06:23 PM
  3. cách chọn trang phục
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-19-2013, 06:53 PM
  4. Nha Trang hay Đà Nẵng????