Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 2 của 2

1 member diễn đàn bán nước hoa Fake, mình vừa bị dính, mọi người

Chào mọi người, mình trước giờ chỉ vào webtretho để hóng chứ cũng không đăng ký nick để cmt gì nhưng vừa dính phải 1 chai nước hoa Fake từ 1 em trên này nên đành phải đăng ký để vào cảnh báo cho mọi người biết mà tránh.
    Đây là link bán hàng của em bán đồ Fake http://zaodich.com/forum/f2490/new-a...ubaki-1736944/
    Tối chủ nhật vừa rồi, mình đang tính đặt 1 chai Ailen EDP (bản gốc màu tím) của Thierry Mugler thì có hỏi thằng em rằng trên wtt trong Sài Gòn có ai bán nước hoa uy tín thì giới thiệu giùm (do nó vào mục mua bán trong này khá thường xuyên), vì đó giờ mình chủ yếu mua từ nhà chị Pháp muare và bạn Trung Đức ngoài HN, dù trong Sài Gòn nhưng mình toàn mua từ 2 nơi này là chủ yếu vì rất ok. Nhưng bữa đó em mình nó giới thiệu 1 em trên này và nói bán hàng ok, giá cũng tốt do lúc trước nó có mua hàng của em này rồi. Thế là mình vào topic của em đó nhắn tin hỏi mua 1 chai Ailen EDP, em ấy nói hiện không nhập loại đó nữa nhưng bạn em ấy đang thanh lý chai này nên cho mình số người đó để hỏi mua. Nhưng đây chỉ là 1 màn kịch thôi mọi người ạ vì 2 người là một, người bạn của em này cũng chính là ẻm luôn mới ghê chứ. Nếu là người khác thì chắc không biết đâu nhưng đằng này người đi lấy chai nước hoa cho mình là thằng em, do lúc trước nó mua của em này lọ Kose nên khi em này tới giao hàng 2 người đều nhận ra, do em mình tin bé đó bán hàng đàng hoàng nên tới coi sơ qua rồi mua luôn. Lúc em mình về kể lại mình cũng không để ý đến chuyện này, lôi chai Ailen ra test xịt 5 spray mà mùi chỉ phảng phất được 10 phút sau đó tịt luôn, đưa sát lên mũi mới cảm nhận được một ít. Nếu mà là mấy chai khác thì mình không nói nhưng đằng này chai Ailen, độ bám tỏa xuất sắc cỡ nào thì ai xài qua chai này sẽ biết. Lúc đó nghĩ chắc do mũi mình nên qua hôm sau mình test lại 10 spray thì cũng tình trạng y chang, lúc này mình cam đoan nó fake 100% vì trước khi lấy chai này mình đã xài hết 1 chai tester EDP hàng chuẩn Pháp mua từ nhà chị Pháp muare, chỉ cần 3 spray là cách xa 2m cũng ngửi thấy, thơm tới 10h lận, xịt lên cổ áo đem giặt xong vẫn còn mùi luôn ấy. Mình cũng mang qua nhờ bạn mình test lại lần nữa thì bạn mình cũng nhận xét đây không phải hàng Auth, còn fake từ nguồn nào thì không biết Lúc mua thì không có box (mình mua để xài nên cũng không quan trọng box nữa) , code trên chai thì dò không ra kết quả. Hôm qua em mình gọi nói em đó cho trả lại thì em này quả quyết là hàng thiệt, chắc hàng fake Sing thiệt ạ. Mình mua từ tối chủ nhật đến hôm qua mới có 2 ngày mà em này không cho trả lại, nếu hàng thiệt mà mình trả lại thì không cho, đằng này bán hàng fake mà thế có khác gì lừa đảo chứ.
    Lúc này mình mới nhận ra rằng tại sao em này không dám đứng ra thanh lý trực tiếp mà phải dựng lên chuyện có bạn đang thanh lý này nọ…..vì sợ thanh lý hàng dỏm rồi bị tố không buôn bán được nữa nên mới phải lấy sim khuyến mãi giả làm người khác để lỡ có chuyện thì không bị mang tiếng. Chỉ riêng chuyện này thôi là đã thấy mập mờ, không trung thực rồi. Nếu là đồ tốt thì cứ việc đứng ra thanh lý, đâu cần phải bày trò như vậy. Mà em này trong topic bán hàng thì ghi địa chỉ nhà ở Xóm Đất, còn hôm vừa rồi lại cho địa chỉ lấy hàng ở Hàn Hải Nguyên ( 2 đường này ngay sát nhau luôn, đều ở q11), chả biết đường nào mà lần.
    Mình thấy trong topic em đó bán cũng có người khen, có lẽ mấy bạn đó may mắn không bị dính hàng fake như mình thôi. Giàu nghèo gì vài trăm ngàn mà phải bán rẻ danh dự của mình như thế không biết. Em này còn có mấy link bán hàng với thanh lý khác nữa nhưng qua nay mục MGOD toàn bị lỗi nên mình chưa post link lên đây cho mọi người biết được. Qua chuyện này mình khuyên các mẹ mua gì cũng cứ mua chỗ nào thân quen ấy, xa chút cũng được nhưng mà đảm bảo.

Thêm 1 link thanh lý nước hoa của em này nữa, các mẹ cẩn thận nhé http://zaodich.com/forum/f2932/tl-nh.../#post30438536

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 11-29-2013, 02:26 AM
  2. FAKE - có nên không?
    Bởi nguyenanh711 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-20-2013, 07:20 PM
  3. hỏi: phân biệt túi hermes f1 và super fake ?
    Bởi cuongluongphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-05-2013, 10:50 PM
  4. giúp mình với các member ơi
    Bởi toanokm trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-30-2012, 05:39 PM