Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Mùi hương của riêng tôi!

Em đã nghe các bác bàn nhiều về các loại pờ phăm, dầu gội, sữa tắm. Em là đứa rất thích mùi hương nên đã vác dép chạy theo hóng hớt rất nhiều. Tuy nhiên em vẫn chưa tưởng tượng ra nó như thế nào. Các bác làm ơn chia sẻ đi! Kiểu như:
    - Hôm nay trời se lạnh, mình mặc bộ ABC (quần áo/ váy + giày/ dép), xịt chút XYZ.. thấy mình như 1... (đóa hồng chẳng hạn:Sad.
    - Những hôm trời nóng, tôi mặc 8.9.10, xịt chút JQK thấy... (mát lịm chẳng hạn).
    - Cứ mặc bộ NPQ là tôi phải dùng ABC, lúc ấy thấy tự tin lắm.
    Đại loại là như thế. Mong các bác chỉ giáo để 1 đưa như lúa như em cũng biết đường để mò mẫm mà dùng các thứ phù hợp, chứ không thì thành hề mất ạ!
    Cá nhân em tự tin mỗi lúc ở nhà (mới thôi ạ), nằm bên cạnh xã với hương thơm thoang thoảng của dầu gội VS, của sữa tắm YR. Xã cứ hít hà rồi khen thơm dịu dàng này nọ.
    Em thích ra đường ai cũng phải ngoái nhìn vì vẻ đẹp và hương thơm. :Thinking:

hìhì cứ đi bơi là em phải xài kem chống nắng Shiseido, mùi hương của nó làm em yên tâm là da em đã được bảo vệ :Angel:

:Laughing: eheheh, title là chị muốn tạo mùi hương cho riêng chị mừ.... thế thì phải tự tạo thôi, nếu ko thì thành của người khác làm sao.
    Lúc trước em sai lầm lắm, lúc nào cũng nghỉ chỉ dùng 1 chai duy nhất để tạo mùi hương riêng cho mình, ek ek, kết quả là ko bít người đi xung quanh em có nhận ra mùi riêng của em ko chứ ngày nào em cũng ngửi nó, mệt phới lới, lần lượt đổi từng chai lancome miracle, kenzo, channel, boss..... Sau thấy ngu quá, cứ mua cho người ta xài, nên ko thèm cho nữa, thích chai nào, cứ mua, để đó, thế là hôm nay dùng mùi này, mai dùng mùi khác... thấy rất thoải mái, và thích dùng dầu thơm hơn.
    Tuỳ công việc hôm đó mình làm gì, thời tiết như thế nào, đối tượng mình sẽ gặp là ai... mà mình sẽ dùng mùi dầu thơm cho thích hợp :Laughing:

Trích dẫn Gửi bởi nonmap
    :Laughing: eheheh, title là chị muốn tạo mùi hương cho riêng chị mừ.... thế thì phải tự tạo thôi, nếu ko thì thành của người khác làm sao.
    Tuỳ công việc hôm đó mình làm gì, thời tiết như thế nào, đối tượng mình sẽ gặp là ai... mà mình sẽ dùng mùi dầu thơm cho thích hợp :Laughing:
    Hiểu lầm ý chị rồi, chị muốn mỗi "tôi" vào đây đều chia sẻ kinh nghiệm tạo mùi hương cho riêng cái tôi ấy cơ!:Rose:

Hu hu, vài ngày k gội đầu thì chua loét, ra đường phải dùng lăn cánh!đi giầy dép thì mùi ơi là mùi...
    Chưa kể ăn tỏi, ớt k kịp dùng k chingum:Sad:
    Lót dép ngồi hóng mấy mẹ!

Em thì ko bao giờ dùng nước hoa Cứ ngửi là em bị ắt xì. Hì hì nên chỉ có khác là chăm tắm rửa thôi

Nghĩ mùi xơm cũng lạ ghê nhỉ..keke..nếu mình mà ngửi mùi mình thơm lừng..kaka..thì người bên cạnh chắc ngất vì mùi thơm của mình quá mạnh..híc..mình chỉ thích thoang thoảng thôi, nhưng nhiều khi cũng lăn tăn chả biết ng ta có ngửi thấy mình thơm ko..hehe..tóm lại cũng mệt..nhưng hình như người em ko giữ mùi hay sao í..chán..:Crying:..chả được hết buổi sáng thì nó đi đâu í..:Sigh:

Bạn thường xuyên sử dụng nước hoa. Bạn đã biết cách chọn nước hoa phù hợp với cơ thể mình chưa? Nếu bạn gầy nên chọn nước hoa có mùi nồng đậm. Ngược lai, nếu bạn hơi “mũm mĩm” nên chọn nước hoa có mùi tinh khiết nhẹ nhàng… Không phải tất cả các loại hương thơm đều mang lại cho mọi người cảm giác dễ chịu. Những loại nước hoa dù đắt tiền nếu không biết cách dùng sẽ làm cho người khác khó chịu về bạn.
    Không nên thử quá 3 loại nước hoa cùng lúc. Cách chọn nước hoa:
    Khi xịt nước hoa lên da, hương thơm ban đầu chỉ là mùi thơm tạm thời, sau 10 phút hương thơm lưu lại trên cơ thể bạn mới là mùi thực sự. Vì vậy, để chọn được mùi thơm chính xác bạn không nên quyết định mua nước hoa trong vòng 10 phút. Ngoài ra, không nên thử quá 3 loại nước hoa cùng lúc, bạn sẽ khó phân biệt được mùi nước hoa mình cần dùng. Chọn nước hoa nên chú ý đến cơ thể bạn:
    Nước hoa được chế biến từ các nhiên liệu khác nhau nên cũng tạo ra ấn tượng hoàn toàn khác nhau. Có những hương thơm tạo cảm giác thư thái, dịu dàng, lại có những hương thơm khiến người khác liên tưởng đến sự yểu điệu, xinh xắn. Vì vậy, nếu bạn có thân hình tương đối “mũm mĩm” hãy chọn nước hoa có mùi thơm nhẹ nhàng, thanh khiết. Nếu bạn hơi gầy nên chọn nước hoa có mùi thơm nồng đậm. Như vậy sẽ tạo cảm giác dễ chịu cho người tiếp xúc.
    Hãy chọn nước hoa phù hợp với cơ thể bạn!
    Chọn nước hoa tuỳ thuộc vào đặc điểm của từng loại da:

Nước hoa là những tinh hoa được chiết xuất từ nguyên liệu tự nhiên, nồng độ rất cao. Do vậy, thẩm thấu rất nhanh qua da. Nếu lựa chọn nước hoa không phù hợp rất dễ bị dị ứng, viêm da, làm cho da khô hoặc nhờn hơn. Tuỳ thuộc vào từng loại da, bạn nên chọn nước hoa sao cho phù hợp. Đối với những loại da khô nên chọn các loại tinh dầu cà rốt, da nhờn nên chọn tinh dầu chanh, cam. Các lọai nước hoa có tinh dầu hoa nhài, hoa hồng rất phù hợp với làn da nhạy cảm.
    Kênh 14

Trích dẫn Gửi bởi giadinhgaumeo
    - Hôm nay trời se lạnh, mình mặc bộ ABC (quần áo/ váy + giày/ dép), xịt chút XYZ.. thấy mình như 1... (đóa hồng chẳng hạn:Sad.
    Hôm nay Chủ Nhật trời nắng ấm, mình mặc quần short ống rộng màu be vải thô Made in VN 50k + áo 2 dây ghi Made in Vn nốt 120k + xịt chút hương P'tit Louis với cả Gervais... thấy mình như một ...chậu nước gạo! :Laughing::Laughing::Laughing: Chả là hôm nay CN nên em ở nhà với Ben, còn hai cái "mùi hương" kia có nguồn gốc từ phô mai và sữa chua của Mr.Ben! :Laughing::Laughing::Laughing:

Hì hì, hôm nay là một ngày nắng đẹp, em gội Enchentuer (hình như viết sai), mặc cái váy đen MNG VNXK, đi xăng đan Geox, xịt chút Inspiration của Lacoste, ui dễ chịu lắm ý, tâm hồn phơi phới thảnh thơi. Hihi :Laughing::Laughing:
    Hôm nay em thử cái mùi Lolitka cũng thích lắm ý ạ, nó cứ ngọt ngọt yêu yêu :Angel::Angel: