Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Nhờ các mẹ góp ý về cách mặc đồ cho cả gia đình.Mình tuyệt vọng quá

Nhờ các mẹ góp ý về cách mặc đồ cho cả gia đình.Mình tuyệt vọng quá
    Hôm tết vừa rồi mình bỏ ra gần 3 triệu mua 3 cái đầm cho con gái (30 tháng) và 2 bộ đồ cho chồng , vậy mà mặc lên cả nhà đều chê xấu. Chồng mình còn không thèm mặc áo mình mua luôn.
    Mình tức quá mọi người a. Trong khi bà chị dâu mình mua đồ ai củng khen đẹp, trông sang trọng mà đồ rẻ tiền hơn đồ của mình. Mình lên đây nhờ các mẹ tư vấn giùm cách mua đồ và phối làm sao cho đẹp , sang trọng a.
    Mình xin kể cho các mẹ nghe về gia đình mình.
    Mình vốn là người bắc, nhưng từ nhỏ mẹ ko cho diện đồ, một phần nhà nghèo, một phần vì ba mẹ mình nghiêm khắc, chỉ quần đen, áo trắng, chấm hết.
    Đi học đại học lấy chồng miền nam nhưng hồi học đại học mình gần 70 kg , không dám đi mua đồ luôn, nên củng chẳng biết gì về quần áo.
    Lấy chồng, sinh con , các mẹ cũng biết khi đó mình là người sắm sanh cho gia đình nhưng mình mua đồ lần nào ox củng chê cả.
    Mà nhà mình khó mặc đồ cho sang lắm a
    Chồng mình: Do công việc chồng chỉ mặc sơ mi nhưng chồng mình nhỏ người, tầm 1m65 nặng 64 kg, lại suốt ngày phơi nắng nên đen nhẻm.
    Con gái mình : 30 tháng (2t rưỡi ) nhưng hơi còi khoảng 12kg, cũng đen giống bố
    Mình: Công việc của mình phải mặc áo dài nhưng mình cao 1m58 mà 65 kg . Không dám mặc đồ tây luôn
    Nhờ các mẹ chỉ cho mình cách mặc đồ và chỗ mua đồ cho mình luôn để làm sao mặc lên mà trông sang trọng và đẹp ạ. Khẩn cấp lắm rồi mong mọi ng giúp đỡ a

Các mẹ tư vấn giùm em với a

Chào bạn. Mình là nam và mình khẳng định với bạn là bạn ko thể mua đồ cho chồng đâu. Chỉ có chính anh ấy mới có thể tự mua đồ thôi. Nói chung cách ăn mặc cũng là một nghệ thuật và để hiểu đc thì cũng phải chịu khó đọc và nghiên cứu nhiều lắm. Hơn nữa nếu bạn muốn mặc sao nhìn cho "sang" thì nó còn phụ thuộc vào nhiều thứ khác hoàn cảnh, phong cách, công việc, khuôn mặt, cơ thể, chiều cao, tóc, da,... nói chung là kì công.
    Hiện nay mình chưa thấy có diễn đàn hay website tiếng Việt nào chuyên về ăn mặc thật sự chuyên nghiệp hết. Chỉ có cách duy nhất đọc từ những trang web tiếng anh. Nếu bạn thực sự muốn giúp chồng ăn mặc đẹp hơn thì chỉ có cách khuyên anh ấy đọc những trang web nay. Và nhớ là chồng bạn tự đọc tự mua đồ chứ ko phải là bạn đọc giùm nhé http://www.fashionbeans.com http://tsbmen.com http://www.fashionbeans.com/2012/bei...-a-difference/
    Mình ở nước ngoài, do công việc nên bắt buộc phải hiểu về ăn mặc và trau truốt về ngoại hình. Đây là kinh nghiệm tự đúc kết từ bản thân mình.
    Đấy là về chồng. Còn bản thân bạn cũng ráng kiếm những trang web tương tự giành cho nữ là được.

Hi bạn!
    Trước tiên là bạn nên chụp lại mấy cái đầm và đồ mua cho chồng vừa rồi để các mẹ góp ý là do bạn mua ko đẹp hay chồng bạn khó tính, hay đồ đẹp nhưng gu của bạn khác gu của những người xung quanh
    Theo ý kiến cá nhân của mình thì da đen chỉ nên mặc những màu trung tính như be, vàng nhạt, xanh nhạt, tuyệt đối ko nên mua những màu đậm, loè loẹt. Về kiểu dáng thì càng đơn giản thì càng tinh tế thì càng đẹp, tránh xa những đồ cầu kỳ, nhiều bèo ren, đính đá, đính cườm vì như thế trông rất dễ bị quê mùa

Cao 1m 58 nặng 65 kg cũng ko béo lắm mà bạn, model bây giờ ít khi chít ben áo, thích hợp người bụng to,...
    Bạn đừng tự ti quá về cơ thể mình nghen

Khi nào đi mua đồ thì bạn và chồng cùng chọn sẽ tốt hơn. Vì chọn đồ cho người khác là cả một nghệ thuật bạn à. Bên cạnh đó bạn nên làm quan hệ tốt với chị dâu và nhờ cao nhân này chỉ cách cho. Có người thầy tuyệt vời ngay bên cạnh rồi nên công việc của bạn cần là phải thật sự ngưỡng mộ khả năng chọn đồ cua chị ấy. Chúc bạn vui vẻ.

Nhà mình thì chồng mình dễ tính, mọi quần áo của mọi người trong nhà đều do mình mua, chồng mình xuề xoà lắm, mình mua và phối đồ cho chồng chứ chồng chả bao giờ ý kiến gì cả

E mua gì cho chồng là chồng cũng chê. Nên e ko tự mua cho chồng nữa. Hai vc đi. E mua cho mình nhiều khi cũng bị chồng chê nữa.

Mình xin cảm ơn tất cả những ý kiến của các bạn . Chồng mình chưa bao giờ và có lẽ ko bao giờ tự đi mua đồ đâu a.(Con trai út, nhà nhiều chị gái cưng từ nhò, bi giờ thì khá là bận rộn và ko có thời gian). Còn bạn nào nói nhờ chị dâu thì mình nói thật thế này: mình là ng tự ái khá cao, nếu chồng và con mình ko mặc đẹp đồ mình mua, đối với mình là thất bại lớn rồi nhưng phải nhở ng khác lựa đô cho chồng con mình thì mình còn là vợ, mẹ gì nữa. Có thể mình nói điều này nh mẹ sẽ ném đá mình nhưng mình thà mua đồ xấu, chông chê, bỏ mua đồ khác còn hơn để ng khác biết dc sự thất bại của mình.
    Mình đang cố gấng giảm cân và lượn lờ các web bán đồ để coi mẩu mả . Hy vọng mình sẻ cải thiện dc tình hình này
    Mình xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn đả đọc và tư vấn cho mình.
    Cầu chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến vói mọi ng

Trích dẫn Gửi bởi trang711
    Nhờ các mẹ góp ý về cách mặc đồ cho cả gia đình.Mình tuyệt vọng quá Hôm tết vừa rồi mình bỏ ra gần 3 triệu mua 3 cái đầm cho con gái (30 tháng) và 2 bộ đồ cho chồng , vậy mà mặc lên cả nhà đều chê xấu. Chồng mình còn không thèm mặc áo mình mua luôn. Mình tức quá mọi người a. Trong khi bà chị dâu mình mua đồ ai củng khen đẹp, trông sang trọng mà đồ rẻ tiền hơn đồ của mình. Mình lên đây nhờ các mẹ tư vấn giùm cách mua đồ và phối làm sao cho đẹp , sang trọng a. Mình xin kể cho các mẹ nghe về gia đình mình. Mình vốn là người bắc, nhưng từ nhỏ mẹ ko cho diện đồ, một phần nhà nghèo, một phần vì ba mẹ mình nghiêm khắc, chỉ quần đen, áo trắng, chấm hết. Đi học đại học lấy chồng miền nam nhưng hồi học đại học mình gần 70 kg , không dám đi mua đồ luôn, nên củng chẳng biết gì về quần áo. Lấy chồng, sinh con , các mẹ cũng biết khi đó mình là người sắm sanh cho gia đình nhưng mình mua đồ lần nào ox củng chê cả. Mà nhà mình khó mặc đồ cho sang lắm a Chồng mình: Do công việc chồng chỉ mặc sơ mi nhưng chồng mình nhỏ người, tầm 1m65 nặng 64 kg, lại suốt ngày phơi nắng nên đen nhẻm. Con gái mình : 30 tháng (2t rưỡi ) nhưng hơi còi khoảng 12kg, cũng đen giống bố Mình: Công việc của mình phải mặc áo dài nhưng mình cao 1m58 mà 65 kg . Không dám mặc đồ tây luôn Nhờ các mẹ chỉ cho mình cách mặc đồ và chỗ mua đồ cho mình luôn để làm sao mặc lên mà trông sang trọng và đẹp ạ. Khẩn cấp lắm rồi mong mọi ng giúp đỡ a
    theo em thì chị nên mua quần áo sáng màu cho chồng và con gái chị mặc (vì da ko sáng), nhưng không nên chọn những màu xỉn xỉn ngà ngà (mặc dù cùng tông màu sáng). Để tả thì thực ra cũng hơi khó mà :-s Còn cho chị thì... Như chị tả thì em chỉ có thông tin là chị mập thui, cơ mà ko biết mập phần nào để che khuyết điểm phần ý. Ví dụ mập vai và bắp tay ko nên mặc ba lỗ hoặc sát nách mà nên mặc có tay áo chờm ra, ko nên mặc áo chiết eo sát vì nổi nhược điểm bụng to, những người mập thì lại có ưu điểm vòng 1 nên em nghĩ chị nên chọn đồ tôn vòng 1 (để ngta chú ý mà quên mất nhược điểm những chỗ khác ). À và đặc biệt nên nhờ đến trợ thủ giày cao gót chị nhé, nên đi từ 7-9cm, chị mặc quần áo hay váy cùng giày cao như thế tự tin hẳn luôn ấy.

Các Chủ đề tương tự

1. Nên hay không nên đặt phòng khách sạn trực tuyến ?
    Bởi RatDoto trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-02-2015, 05:24 PM
  2. AlwaysClose app tuyệt thế này sao k dùng dc :(
    Bởi dinhlong9999 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 10:08 PM