Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Xin hỏi về kinh nghiệm sử dụng kính sát tròng

Chào mọi người,
    Tình hình là em có chút thắc mắc về contact lens, nhưng topic cũ về kính áp tròng của web đã đóng bụi khá dày rồi nên em xin lập topic mới để họi ạ
    Khoảng hồi tháng 1 em có mua 1 cặp lens màu 3 tháng của freshkon (dù vài chị đã nói là ko có lens 3 tháng, nhưng lúc mua thì em chưa biết). Tuy để tới giờ đã gần 6 tháng, nhưng thật ra em đeo rất ít, tính ra chưa đến 5 lần. Sắp tới em có chuyến đi du lịch với bạn và muốn đeo lens. Vậy theo các chị cặp lens của em còn dùng đc không ạ? Em vẫn bảo quản và thay nước hằng tuần.
    P/S: Dù biết là tốt nhất vẫn là nên mua cặp lens mới, nhưng vì lý do kinh tế nên em mới phải ráng tìm cách dùng lại cặp lens này đấy ạ
    Mong các chị góp ý cho,
    Xin cảm ơn

lens 3 tháng em cũng chưa nghe nói bao giờ
    thường thì những cặp lens có mác sử dụng là 6-12 tháng thì chừng 8-10 tháng là đã nên thay mới rồi, huống chi là lens 3 tháng chị đã để 6 tháng
    dù không dùng nhưng trên mặt kính sẽ đọng lại những chất bẩn trong mắt, đeo vào có thể làm xước và nhiễm trùng giác mạc, nguy hiểm lắm đó chị à
    nên mua mới đi ạh :d

Trích dẫn Gửi bởi hayetabilop
    thường thì những cặp lens có mác sử dụng là 6-12 tháng thì chừng 8-10 tháng là đã nên thay mới rồi, huống chi là lens 3 tháng chị đã để 6 tháng
    dù không dùng nhưng trên mặt kính sẽ đọng lại những chất bẩn trong mắt, đeo vào có thể làm xước và nhiễm trùng giác mạc, nguy hiểm lắm đó chị à
    kính đeo 12 tháng mình mới chưa nghe chứ kính 3 tháng thì bán đầy ra bạn ah.
    Bạn chủ top nếu mún đeo đỡ mấy ngày đi du lịch thì mua len 1 ngày đeo đi, dùng 1 ngày thì vứt. K cần mua nc ngâm hay nc nhỏ mắt

Trích dẫn Gửi bởi botngot
    Bạn chủ top nếu mún đeo đỡ mấy ngày đi du lịch thì mua len 1 ngày đeo đi, dùng 1 ngày thì vứt. K cần mua nc ngâm hay nc nhỏ mắt
    Mìn cũng bị cận, đeo kính thường, áp tròng chỉ đeo khi tiệc tùng và hcuẩn bị cho chụp ảnh cưới, làm cô dâu, cái tròng 1 ngày thì mình k cần nước ngâm thật, nhưng chắc phải nhỏ mắt thôi, đeo vào mắt nó cộm cộm, k có nước nhỏ mắt để nhỏ lúc vừa đeo vào hoặc khi mắt khô thì khó chịu lắm.
    Mình chỉ mới sử dụng loại 3 tháng thôi, chưa dùng loại 1 ngày, 1 tháng bao giờ. Muốn mua loại 1 tháng quá mà chỗ mắt kính 175 gần mình chỉ có 3 tháng.

Mình cũng có nghĩ đến việc mua lens 1 ngày. Nhưng mà theo như trên mạng thì lens 1 ngày chỉ có 4 màu nâu, hazel, tro, xanh lá... Mà mình thì rất ko thích 4 màu này. Nào giờ mình chỉ thích lens màu tìm thôi. Có chị nào biết hãng nào bán lens 1 ngày màu tím ko ạ

Trích dẫn Gửi bởi Camgao-Todacky
    Mìn cũng bị cận, đeo kính thường, áp tròng chỉ đeo khi tiệc tùng và hcuẩn bị cho chụp ảnh cưới, làm cô dâu, cái tròng 1 ngày thì mình k cần nước ngâm thật, nhưng chắc phải nhỏ mắt thôi, đeo vào mắt nó cộm cộm, k có nước nhỏ mắt để nhỏ lúc vừa đeo vào hoặc khi mắt khô thì khó chịu lắm.
    Mình chỉ mới sử dụng loại 3 tháng thôi, chưa dùng loại 1 ngày, 1 tháng bao giờ. Muốn mua loại 1 tháng quá mà chỗ mắt kính 175 gần mình chỉ có 3 tháng.
    bạn mua loại 3 tháng rùi đeo 1 tháng có sao đâu, càng tốt nữa. Loại 3 tháng nhìu độ ẩm hơn và ja' cũng chỉ nhỉnh hơn 20k-30k. Mình toàn mua loại 3 tháng rùi đeo tầm 1,5 - 2 tháng rùi bỏ,như vậy cũng vệ sinh hơn. Còn nc nhỏ mắt cho len 1 day thì k cần lằm, chả nhẽ bạn đeo cái len có 1 ngày rùi mua chai nhỏ mắt, mấy tháng sau đeo tiếp phải mua chai mới ah. Các bạn nên nhớ là hạn tối đa cho các loại nc nhỏ mắt và ngâm mắt chỉ là 3 mths thui nhé

Trích dẫn Gửi bởi hayetabilop
    lens 3 tháng đầy ra ý c ạ
    e thấy cái lens 1 ngày đắt phết + bản chất của lens là đeo vào hồi khô + hay bị mờ mắt (loại siêu ẩm) nên thể nào cũng phải gỡ ra ngâm nc' or nhỏ mắt gì đó, chưa kể đi du lịch lỡ bụi hay gì vào không nhẽ gỡ ra quăng tại chỗ ạ?

bạn mua loại 3 tháng rùi đeo 1 tháng có sao đâu, càng tốt nữa. Loại 3 tháng nhìu độ ẩm hơn và ja' cũng chỉ nhỉnh hơn 20k-30k. Mình toàn mua loại 3 tháng rùi đeo tầm 1,5 - 2 tháng rùi bỏ,như vậy cũng vệ sinh hơn. Còn nc nhỏ mắt cho len 1 day thì k cần lằm, chả nhẽ bạn đeo cái len có 1 ngày rùi mua chai nhỏ mắt, mấy tháng sau đeo tiếp phải mua chai mới ah. Các bạn nên nhớ là hạn tối đa cho các loại nc nhỏ mắt và ngâm mắt chỉ là 3 mths thui nhé
    Hihi, tại mình vừa tra lens vào mắt là phải nhỏ mắt ngay cho mắt đỡ khô, tránh cộm và cũng giúp lens vào vị trì hơn, chiều nay định đi tậu bộ mới nè, 30 này chụp hình cưới rồi.

Trích dẫn Gửi bởi pcass3yby_pjaesexy
    e thấy cái lens 1 ngày đắt phết + bản chất của lens là đeo vào hồi khô + hay bị mờ mắt (loại siêu ẩm) nên thể nào cũng phải gỡ ra ngâm nc' or nhỏ mắt gì đó, chưa kể đi du lịch lỡ bụi hay gì vào không nhẽ gỡ ra quăng tại chỗ ạ?
    Cái len 1 day nó có mấy chục k, sao lại mắc nhỉ.Còn về vc nc nhỏ hay ngâm thì tùy các bạn, mình chỉ nói thế thui vì nếu đeo có 1 ngày mà mua lun cả mấy thứ đó thì nó phí.Mình dùng có khi cả ngày chả nhỏ giọt nào vẫn k bị sao cả. Còn tất nhiên đeo len thì ra dg phải tránh nắng gió không thì nó khô mắt với bụi bay vào gây khó chịu.

Cái len 1 day nó có mấy chục k, sao lại mắc nhỉ.Còn về vc nc nhỏ hay ngâm thì tùy các bạn, mình chỉ nói thế thui vì nếu đeo có 1 ngày mà mua lun cả mấy thứ đó thì nó phí.Mình dùng có khi cả ngày chả nhỏ giọt nào vẫn k bị sao cả. Còn tất nhiên đeo len thì ra dg phải tránh nắng gió không thì nó khô mắt với bụi bay vào gây khó chịu.
    50k trong khi 1 bộ lens 6 tháng có chưa đến 300k (lens tốt không phải hàng tào lao ạ), với lại e nghĩ trc sau gì cũng phải mua nc rửa vì đeo hồi mờ mờ + khô mắt.

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm đi du lịch 30 tháng 4 tại Đà Nẵng
    Bởi dannypham trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-02-2015, 05:18 PM
  2. Những kinh nghiệm bất kì nhà đầu tư bất động sản nào cũng cần phải biết!
    Bởi zzquangzz trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-11-2015, 07:48 AM
  3. Hỏi về kinh nghiệm kinh doanh thời trang túi xách, phụ kiện
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-18-2013, 02:09 PM
  4. Ai có kinh nghiệm đi Cần Thơ, làm ơn giúp với!
    Bởi phamvantrungtin1 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-25-2009, 04:42 PM