Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

May sơ mi nữ ở đâu đẹp (HN)?

Các mẹ có biết may sơ mi mặc đi làm ở đâu đẹp không? Tiêu chí của mình: lịch sự, đơn giản nhưng tây tây một chút, và phải đẹp, vừa vặn. Mình có tham khảo các đ/c may của các mẹ ở topic may đồ rồi, nhưng không thấy đ/c may sơ mi mấy, nên mở thêm topic này để dễ tham khảo. Mình có hỏi nhà may áo dài Hương Giang rồi nhưng cửa hàng sắp sửa nên không nhận may nữa cho đến khi sửa xong, nên bi giờ chẳng biết may ở đâu cả Mẹ nào hay mặc sơ mi thì lên tiếng hộ mẹ cháu cái.

Trích dẫn Gửi bởi Đặng Minh Hằng
    Các mẹ có biết may sơ mi mặc đi làm ở đâu đẹp không? Tiêu chí của mình: lịch sự, đơn giản nhưng tây tây một chút, và phải đẹp, vừa vặn. Mình có tham khảo các đ/c may của các mẹ ở topic may đồ rồi, nhưng không thấy đ/c may sơ mi mấy, nên mở thêm topic này để dễ tham khảo. Mình có hỏi nhà may áo dài Hương Giang rồi nhưng cửa hàng sắp sửa nên không nhận may nữa cho đến khi sửa xong, nên bi giờ chẳng biết may ở đâu cả Mẹ nào hay mặc sơ mi thì lên tiếng hộ mẹ cháu cái.
    Bạn thử may ở Thuý An (Hàng Bông) xem, mình không nhớ số nhà đâu, chỉ nhớ là ngay đầu Hàng Bông, gần chỗ ngã rẽ sang Hà Trung ây. Trước khi có baby mình hay may ở đấy, lần nào may cũng rất vừa ý, cả vest công sở lẫn sơ mi, váy các loại, có điều giá hơi đắt một chút, nhưng so với Hương Giang thì chắc cũng không đắt hơn đâu. Ở cửa hàng chị Thuý có sẵn nhiều vải đẹp và quần áo may sẵn nữa (đa số là hàng may bằng vải tơ tằm và cotton), bạn thử xem thế nào nhé.

Tks, mẹ cháu sẽ thử, vì chỉ thích hàng nào có nhiều vải sẵn, đỡ phải đi mua vải :1:

Hôm trước mình đưa cô bạn đi may đồ lụa tơ tằm ở nhà may Thuys-Kim Mã thấy may cũng được. Bạn mình may 4 áo sơmi nhưng 0 phải sửa cái nào. dáng đơn giản, trẻ trung. Mình thấy ở đấy cũng nhiều vải lắm, bạn thử qua xem (mình 0 nhớ số nhưng góc gần ở ngã tư Núi Trúc cắt Kim Mã)

hehe đến đây tớ may cho, free of chage luôn đấy. Tó đang ở nhà rỗi việc mà. Nếu mẹ nó chưa có vải thì ới tớ 1 tiếng khi nào đi mua vải nhé. Tớ cũng đang muốn đi mua vải may ít đồ mùa hè mà đi 1 mình ngại quá, may cho 1 mình mình thì cũng ngại quá, chẳng có động lực gì cả.

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Rô-Ron
    hehe đến đây tớ may cho, free of chage luôn đấy. Tó đang ở nhà rỗi việc mà. Nếu mẹ nó chưa có vải thì ới tớ 1 tiếng khi nào đi mua vải nhé. Tớ cũng đang muốn đi mua vải may ít đồ mùa hè mà đi 1 mình ngại quá, may cho 1 mình mình thì cũng ngại quá, chẳng có động lực gì cả.
    gặp mẹ Rô-Ron ở đây thấy vui quá dù chưa quen biết, nhưng thấy nói đến biết cắt may là mình thích, khi nào cho mình cắp sách theo học với, có chỉ giáo được ko? để tớ còn làm cái lễ :4: :4:

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi MeBap2003
    Hôm trước mình đưa cô bạn đi may đồ lụa tơ tằm ở nhà may Thuys-Kim Mã thấy may cũng được. Bạn mình may 4 áo sơmi nhưng 0 phải sửa cái nào. dáng đơn giản, trẻ trung. Mình thấy ở đấy cũng nhiều vải lắm, bạn thử qua xem (mình 0 nhớ số nhưng góc gần ở ngã tư Núi Trúc cắt Kim Mã)
    Ngày trước mình cũng hay may của Thủy đó rồi, rất ưng, nhưng bây giờ nhà và cơ quan đều không tiện đường nên lâu rồi ko tới đó. Mẹ Báp cho hỏi bây giờ may đồ ở đó giá cả thế nào (vải của mình hoặc vải của Thủy)?
    Mẹ Rô-Ron cho biết đ/c đi nhể!

Các mẹ thử ra nhà Xuân ở 69 Nguyễn Hữu Huân xem, em thấy may cũng cẩn thận và dáng áo đẹp, mỗi tội giá hơi chát, công sơmi là 80k.

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Rô-Ron
    Mẹ Rô Ron ơi, mình có một ít vải tình thương mẹ TuU SG gửi ra để may đồ bán lấy tiền từ thiện mà chưa thể nào may được. Bạn có rỗi không? Hay chúng mình cùng may đi? Có gì mẹ Msg cho mình nhé.

Ngày trước mình cũng hay may của Thủy đó rồi, rất ưng, nhưng bây giờ nhà và cơ quan đều không tiện đường nên lâu rồi ko tới đó. Mẹ Báp cho hỏi bây giờ may đồ ở đó giá cả thế nào (vải của mình hoặc vải của Thủy)?
    Mẹ Rô-Ron cho biết đ/c đi nhể!
    Nhà may Thuy đấy chuyên may đồ cho Diễm Quỳnh đấy. Serrie Trò chơi âm nhạc đợt vừa qua DQ đặt 50 bộ