Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Thời trang bà bầu - Bầu bì cũng phải xinh đẹp!!!

Hi các mẹ.
    Em có baby được 3 tháng rồi, đồ không còn mặc vừa nữa. Tìm trên mạng thấy nhiều hiệu thời trang bà bầu quá, không biết các mẹ có kinh nghiệm gì về vụ này thì giúp em với.
    Vì là dân văn phòng nên em cũng muốn diện những bộ đầm bầu thời trang nhưng dáng em lại không phải nhỏ nhắn, chỉ mới 3 tháng thôi mà bụng đã to thấy rõ. Em không biết phải kết hợp trang phục thế nào để không trở thành bà bầu “vĩ đại” nữa ạ. Nhờ các mẹ tư vấn giúp em , e mới có bé đầu thôi!!!

Đang ở
    Hà Nội
    Mình cũng có dáng người tương tự như bạn khi mang thai nên cũng lo ngại về vấn đề thời trang cho bà bầu đặc biệt là khi đi làm hoặc gặp gỡ bạn bè. Vì có bé đầu nên cũng muốn thông báo tin vui cho mọi người nhưng khổ nỗi chẳng tìm được trang phục nào ưng ý. Tuần trước lân la trên mạng và tìm được 1 tip cũng rất hay cho những bà bầu "vĩ đại" như mình khi chọn trang phục. Các mẹ cùng tham khảo với em nhé.
    Khi chọn thời trang cho bà bầu thì màu sắc trang phục đóng vai trò quan trọng. Màu đen sẽ cực kì phù hợp cho các mẹ bầu "vĩ đại" nhé. Bạn có thể kết hợp một chiếc áo kiểu màu đen mềm mại và nữ tính với quần dài đen đơn giản khiến bạn trông thon gọn hơn hẳn và cũng tạo nên đường cong gợi cảm vừa phải. Tuy nhiên, diện “nguyên cây” đen sẽ rất nhàm chán nếu bạn không thử tìm cho mình 1 phụ kiện tạo điểm nhấn như vòng cổ, vòng tay hoặc đồng hồ. Một chút ánh kim của các phụ kiện này sẽ tăng sức sống của bộ trang phuc bầu này. Cuối cùng, hãy hoàn thiện bộ trang phục với 1 đôi giày đế bệt thoải mái và 1 chiếc ví cầm tay sang trọng nữa nhé.
    Giờ thì các mẹ bầu sẽ không còn lo ngại vì chiếc bụng bầu quá cỡ của mình rồi nhé. Mặc đẹp khi mang bầu cũng giúp chị em quên đi cảm giác mệt mỏi khi phải đối phó với những cơn ốm nghén thai kì và cảm thấy tự tin hơn khi giao tiếp bên ngoài.

Cứ nghĩ chỉ có mình là cảm thấy e ngại với cái bụng bầu “vĩ đại” và khộng biết làm sao để che giấu bớt đi. Hôm nay tình cờ đọc topic này nên cũng muốn chia sẻ với các mẹ về bí quyết riêng của mình để cùng nhau diện đẹp hơn với thời trang bà bầu các mẹ nhé.
    Mình đã thử kết hợp trang phục bầu với áo khoác len dài màu trung tính như là đen, beige, xám, nâu, kaki…. Dáng áo len dài và ôm sát theo người khi kết hợp với áo thun, áo 2 dây đơn giản bên trong góp phần làm bạn trông thon gọn hơn rất nhiều đấy. Quần denim dáng boot-cut (ôm nhẹ phần đùi và loa nhẹ phần ống) sẽ là sự lựa chọn tối ưu để hoàn thiện bộ trang phục này. Bạn cũng cần chú ý chiều dài quần sao cho gấu quần luôn cách mặt đất khoảng 3-5cm để tạo cảm giác chân dài “miên man” nhé; nếu gấu quần cao hơn sẽ khiến chân bạn ngắn đi, còn quá sát đất sẽ khiến bạn trông rất luộm thuộm.
    Nếu muốn trông sành điệu hơn thì bạn có thể chọn cho mình hoa tai dạng chuỗi hoặc vòng cổ dài trẻ trung đi cùng với chiếc túi đơn giản.
    Với bộ trang phục bầu này thì các mẹ có thể tự tin thông báo với mọi người về tin vui trọng đại này rồi đấy. Chúc các mẹ đẹp hơn mỗi ngày nhé….

Chào các mẹ,
    Em có baby lần đầu và cũng rất đau đầu trong việc lựa chọn bộ cánh ưng ý mỗi khi có dịp ra ngoài. Tuy bụng em không quá vĩ đại nhưng khổ nỗi baby trong bụng em ở vị trí khá thấp khiến em lúc nào cũng thấy nặng nề như sắp sinh đến nơi. Em cũng đã tìm đến những cửa hàng thời trang cho bà bầu nhưng vẫn không biết cách phối trang phục sao cho phù hợp.
    Các mẹ xem tư vấn giúp em vì sắp tới đây em định tổ chức 1 buổi party để chia tay với đồng nghiệpnhưng vẫn chưa tìm được bộ trang phục nào hợp với mình. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em nhé

Cảm ơn toanvn2013 đã tư vấn cho mình nhé, vì gu thời trang của mình hơi bị củ chuối nên cứ lúng túng mãi trong việc chọn trang phuc bầu. Măc dù mình cũng đã dạo qua các cửa hàng thời trang bà bầu và cũng thấy các kiểu đầm bầu và váy bầu ok lắm nhưng sao khi măc vào thì vẫn thấy không tự tin. Mình muốn chọn các kiểu trang phục bầu sao cho trông mình gọn gàng hơn ấy. Giờ mình mới biết bầu bì muốn măc đẹp cũng khó ghê nhỉ

Hi, nmytam
    Nếu bụng bầu của bạn bị thấp thì áo có cổ chữ V, thắt ở chân ngực rất phù hợp nhé vì dáng áo này giúp bạn khoe được vòng 1 tròn đầy và nâng cao vòng eo hơn.
    Với dáng áo hơi ôm và chiều dài vừa phải ôm trọn bụng bầu trông bạn sẽ gọn gàng và năng đông hơn nhiều đấy. Kiểu áo này kết hợp với jeans mềm hoặc quần tây thì cực chuẩn rồi đấy.
    Bạn hãy thử kết hợp trang phuc bầu theo style này thử xem sao nhé
    Trích dẫn Gửi bởi nmytam
    Chào các mẹ,
    Em có baby lần đầu và cũng rất đau đầu trong việc lựa chọn bộ cánh ưng ý mỗi khi có dịp ra ngoài. Tuy bụng em không quá vĩ đại nhưng khổ nỗi baby trong bụng em ở vị trí khá thấp khiến em lúc nào cũng thấy nặng nề như sắp sinh đến nơi. Em cũng đã tìm đến những cửa hàng thời trang cho bà bầu nhưng vẫn không biết cách phối trang phục sao cho phù hợp.
    Các mẹ xem tư vấn giúp em vì sắp tới đây em định tổ chức 1 buổi party để chia tay với đồng nghiệpnhưng vẫn chưa tìm được bộ trang phục nào hợp với mình. Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm cho em nhé

Em thấy các mẫu đầm này vừa đẹp vừa trẻ trung này các mẹ ạ. Các mẹ tham khảo xem có thể áp dụng được kiểu dáng hoặc style phối đồ nào không nhé

Chào các mẹ ạ
    Bầu bì có diện được trang phục họa tiết kẻ sọc không các mẹ. Các mẹ tư vấn giúp em với, em rất thích kẻ sọc nhưng từ khi có baby, bụng cũng to dần thì em không tự tin với họa tiết này nữa vì sợ trông lượm thượm hơn với cái bụng bầu.
    Có mẹ nào thích kẻ sọc thì chia sẻ kinh nghiệm nhé

Trang phục bầu mà kẻ sọc thì không phải ai cũng có thể diện đẹp đâu nha CafechieuSG. Theo mình nghĩ nó chỉ phù hợp với những người có dáng nhỏ gọn để khi mặc vào sẽ trông tròn trịa hơn.
    Áo bầu kẻ sọc chất liệu thun ôm vừa vặn bụng bầu đi kèm với quần legging và giày đế bệt thì các mẹ thấy thế nào nhỉ???
    Trích dẫn Gửi bởi CafechieuSG
    Chào các mẹ ạ
    Bầu bì có diện được trang phục họa tiết kẻ sọc không các mẹ. Các mẹ tư vấn giúp em với, em rất thích kẻ sọc nhưng từ khi có baby, bụng cũng to dần thì em không tự tin với họa tiết này nữa vì sợ trông lượm thượm hơn với cái bụng bầu.

Trích dẫn Gửi bởi CafechieuSG
    Chào các mẹ ạ
    Thời trang bầu kẻ sọc rất năng động và trẻ trung các mẹ nhé. Em tham khảo nhiều nơi thấy có rất nhiều kiểu dáng hợp thời trang cho chị em và rất thích. Chắc là em sẽ tậu 1 bộ để diện cuối tuần với ông xã nhà em.
    Bộ short kết hợp với áo thun kẻ sọc như trên trông tươi tắn quá đúng không các mẹ!!!
    Đầm bầu với họa tiết này cũng nữ tính và duyên dáng quá đi mất.
    Em không biết style nào sẽ phù hợp với mình nữa. Các mẹ tư vấn giúp em với

Các Chủ đề tương tự

1. Hô biến đôi giày cũ thành giày xinh lóng lánh dự tiệc
    Bởi hoanglinhmai trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-16-2013, 07:31 PM
  2. Chọn váy xinh hợp dáng
    Bởi baby11 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-09-2013, 08:59 PM
  3. 8 cách phối trang phục công sở đẹp khó cưỡng
    Bởi giaitrimobile trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-27-2013, 10:32 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-27-2013, 06:23 PM
  5. Hot hot, 103 địa chỉ web mẫu thời trang cho các mẹ xinh đẹp đây!!!
    Bởi raovathato trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 05-27-2009, 10:02 PM