Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 4 của 4

Nhờ các chị tư vấn giùm em với ạ :)

Chào các chị. Em 22t và đang làm văn phòng. E mới sử dụng nước hoa nên ko có nhiêu kiến thức, mong các chị tư vấn giùm em. Em muốn tìm 1 mùi lưu hương lâu, hương dịu dàng nữ tính, ngọt nhẹ, hợp với mùa đông. Em cũng có tìm hiểu 1 chút thì đang nghiêng về chai Elie Saab. Các chị có kinh nghiệm cho e xin ý kiến và chỉ em địa chỉ bán hàng tin cậy (hàng made in France nhé ạ). Cám ơn mng nhiều ^^

Mùi hương lâu thì đa phần nước hoa chính hãng đều lưu hương trung bình 6-8h.
    Nước hoa cho mùa đông bạn nên chọn các loại có hương nồng, mạnh mẽ 1 chút.
    Còn thích hợp với bạn hay ko thì nên đến 1 cửa hàng hay shop nào đó thử mùi trực tiếp sẽ tốt hơn.
    Chúc bạn tìm đc loại nước hoa ưng ý cho mình

Trích dẫn Gửi bởi hoangtrang92
    Chào các chị. Em 22t và đang làm văn phòng. E mới sử dụng nước hoa nên ko có nhiêu kiến thức, mong các chị tư vấn giùm em. Em muốn tìm 1 mùi lưu hương lâu, hương dịu dàng nữ tính, ngọt nhẹ, hợp với mùa đông. Em cũng có tìm hiểu 1 chút thì đang nghiêng về chai Elie Saab. Các chị có kinh nghiệm cho e xin ý kiến và chỉ em địa chỉ bán hàng tin cậy (hàng made in France nhé ạ). Cám ơn mng nhiều ^^
    Em đã test Elie Saab chưa ? Chai này hợp công sở, tiệc trang trọng hoặc tiệc lớn nơi công sở ( liên hoan cuối năm, .... ), hợp mùa đông, cuối thu, nhưng nếu em test kĩ sẽ thấy Elie Saab EDP hợp với đa số PN trên 25t hơn. 3 năm nữa em mua Elie Saab cũng chưa muộn.
    Em không nói là em thích tông hoa hay tông trái cây hay tông kẹo ngọt nên chị khó tư vấn cho em quá vì yêu cầu chung chung như em nêu có nhiều chai lắm.
    VD 1 chai hương dịu dàng nữ tính, ngọt nhẹ, hợp với mùa đông vào ban ngày, hợp 22t và có mẫu chai tuyệt đẹp : Van Cleef & Arpels Feerie ( mùi trái cây + hoa violet, diên vĩ, nhài, hồng )

mình chưa dùng lọ b nói nên cũng không biết, nhưng mình có bà chị làm giáo viên, bà ý mới được chồng tặng lọ chanel no 19, thấy bảo giữ mùi tốt, hương nhẹ, ngọt dịu. B thử xem