Đẹp cả tuần với đủ mọi phong cách và tình huống chỉ với một chiếc áo trenchcoat be sáng cơ bản.
Nếu được hỏi, chiếc áo nào quen thuộc với chị em nhất trong ngày đông, ắt hẳn sẽ có tới 2/3 cùng đồng tình là trenchcoat. Những chiếc áo trenchcoat nhìn vừa cổ điển lại vẫn rất hiện đại, cá tính mà thanh lịch, chúng có thể vừa vặn và phù hợp với cả tủ đồ của bạn. Vậy nên, chẳng có gì khó hiểu khi tiết trời chuyển lạnh là lúc chị em rục rịch sắm cho mình những chiếc trenchcoat.
Và để các bạn hiểu rõ hơn về sự đa dụng cũng như cách diện chúng cho mọi dịp, mọi phong cách, hãy cùng chúng tôi tham khảo 7 cách phối đồ với trenchcoat be sáng cơ bản dưới đây nhé. 1. Đơn giản
Set đồ đơn giản nhất để phối cùng trenchcoat là áo sơ mi và quần bò. Một chiếc sơ mi trắng phối cùng quần bò theo tuỳ dáng người của bạn (lựa chọn thường thấy là skinny jeans hoặc jeans ống đứng) tạo nên sự gọn gàng, cá tính mà lịch sự. Tiếp đó, một đôi giày cao gót sẽ là điểm nhấn nữ tính cho set đồ này, một chiếc túi tote vừa hiện đại, vừa giúp bạn đựng được đủ tài liệu cho ngày làm việc bận rộn trước mắt. Và nếu bạn vẫn thấy nó hơi "trống"? Vậy thì một chiếc vòng cổ statement bằng kim loại sẽ giúp bạn nhìn sành điệu hơn đấy. 2. Cổ điển
Phong cách preppy chưa bao giờ "hạ nhiệt", nhất là đối với các chị em. Khi kết hợp với trenchcoat, chúng lại phù hợp hơn cả bởi chúng tạo nên vẻ nghiêm cẩn, cổ điển và rất hay ho cho người mặc. Với set đồ preppy này, bạn có thể kết hợp đơn giản sơ mi cổ Đức với áo len cổ tròn cho vẻ lịch sự mà trẻ trung, chân váy ngắn chất liệu len/dạ tạo nên nét nữ tính và boots cao ngang đùi làm điểm nhấn cho sự tự tin, quyến rũ. 3. Cá tính
Cô nàng cá tính sẽ mặc gì với trenchcoat? Quá dễ, áo thun là chuyện đương nhiên, quần cũng vậy. Nhưng làm thế nào để đặc biệt? Vậy thì hãy chọn áo thun kẻ ngang phối cùng quần ôm sát mang chất liệu da thời thượng. Tất cả được phối thêm cùng một đôi ankle boots da cho thêm phần quyến rũ, và cuối cùng một chiếc túi đeo quai dài dáng nhỏ sẽ giúp bạn hoàn thiện sự hiện đại, cá tính của set đồ. 4. Sang trọng
Với những người theo đuổi sự sang trọng, quý phái trong cách ăn mặc, sẽ chẳng có gì hợp hơn trenchcoat. Bạn có thể phối một set đồ thật chuẩn mực với áo peplum chất liệu satin, phối cùng chân váy bút chì, giày cao gót và túi gladstone. Sự kết hợp màu sắc là tùy ý thích của bạn, nhưng chúng tôi gợi ý những gam màu sáng, màu ấm... thanh lịch mà nữ tính. 5. Hiện đại
Dành cho những ngày công sở cuối tuần thoải mái hơn khi lịch họp không còn kín đặc nữa. Bạn có thể chọn một set đồ "dễ thở" với áo thun phối cùng chân váy da gọn gàng, giày cao gót đơn giản và một chiếc túi họa tiết thật cá tính. 6. Nữ tính
Những ngày cuối tuần là lúc bạn cho phép mình được điệu đà khi đi chơi, xuống phố cùng bạn bè. Và trong trường hợp này, trenchcoat vẫn làm rất tốt nhiệm vụ của nó khi có thể phối hợp hài hòa với váy hoa dáng ôm hoặc xòe, giày cao gót và một chiếc túi đeo dây xích thật điệu. 7. Sành điệu
Cuối tuần cũng là thời điểm của những buổi tiệc sôi động, vậy nên hãy chuẩn bị một set đồ ấn tượng không kém nhé. Một chiếc váy sequin quyến rũ, phối cùng statement necklace cầu kỳ, giày cao gót quyến rũ và clutch thật bắt mắt, khoác ngoài một chiếc trench coat là bạn đã đủ ấm và tự tin để tới buổi tiệc đêm rồi.