Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 3 của 3

8 cách phối trang phục công sở đẹp khó cưỡng

Hẳn bạn không muốn diện mạo đi làm của mình chỉ đơn điệu và thật "nghiêm trọng" với áo sơ-mi, quần tây và bộ vest, nhưng cũng không dám "bê bối" với áo thun, quần jean. Hãy thư giãn đi, và tham khảo 8 gợi ý phối đồ công sở của chúng tôi dưới đây. Sau đó, hãy thả sức sáng tạo với tủ đồ của mình!
    1- Sơ-mi & váy bút chì

Rất thông dụng và được xem là chuẩn mực của thời trang công sở, kiểu kết hợp này chưa bao giờ lỗi mốt và luôn được liệt kê trong danh mục các xu hướng thời trang. Bộ trang phục này đem lại nét thanh lịch và đúng mực cho bạn nơi công sở, không hề tuềnh toàng và cũng không "ngốt" tí nào. Cách bạn tỏa sáng với bộ trang phục này nằm ở sự tinh tế khi phối màu và phụ kiện. Hãy xem chiếc váy bút chì đỏ đi với dây chuyền ánh kim dưới đây nhé!

Ảnh: Redbook.

2- Đầm công sở không tay

Nhiều phụ nữ vẫn cho rằng trang phục không tay không phù hợp để đi làm, điều đó có thể đúng nếu nơi bạn làm việc có quy định về trang phục như vậy. Nhưng với những doanh nghiệp có tác phong trẻ trung và sáng tạo, những mẫu đầm công sở không tay lại rất hợp tình hợp cảnh. Chúng vừa đủ lịch sự, vừa đủ quyến rũ, và vừa đủ thoải mái. Hãy xem gợi ý dưới đây!

3- Đầm liền đơn sắc

Ngay cả bạn là tín đồ của màu sắc, hãy nhớ rằng "lòe loẹt" không phải là từ khóa dành cho công sở. Điều đó không có nghĩa là bạn chỉ được mặc những gam trung tính để đi làm, nhưng đừng tham lam vơ hết những màu chói lóa vào cùng một bộ. Bạn biết không, bạn có thể nổi nhất phòng chỉ với một chiếc đầm đơn sắc kết hợp với những phụ kiện vừa phải nhưng ấn tượng.

4- Kết hợp trang phục công sở & dạo phố

Sao bạn không thử kết hợp nét thanh lịch của thời trang công sở với sự trẻ trung, tiện dụng của trang phục đời thường? Chiếc áo cánh mềm mại cùng với áo khoác nữ tính khi kết hợp cùng váy bút chì thanh lịch sẽ tạo nên một diện mạo nhẹ nhàng đáng yêu cho bạn khi đến sở làm. Bạn cũng có thể thử cách kết hợp ngược lại,, chẳng hạn áo sơ-mi chuẩn mực với quần ka-ki xắn gấu trẻ trung.

5- Măng-tô & váy mùa đông

Thời trang công sở mùa đông đòi hỏi 2 điều kiện: đủ ấm mà vẫn nhẹ nhàng. Thay vì cố chồng hết lớp này đến lớp kia để thành "gấu Bắc Cực" hoặc cắn răng chịu lạnh để còn thấy đường cong, hãy chọn kết hợp những chất liệu vốn dĩ đã tạo sự ấm áp để giảm số lớp quần áo đến thấp nhất. Màu sắc cũng là điều đáng bàn, bạn có thể chọn màu tươi sáng nhưng đừng chọn gam màu lạnh, vì mặc đẹp chính là mang lại cảm giác dễ chịu và ưa nhìn cho cả người xung quanh nữa.

6- Váy lụa & áo khoác thanh lịch

Bạn biết đó, những chiếc váy lụa là chỉ hợp với những thứ cũng tinh tế không kém. Nếu bạn có một chiếc váy lụa đẹp nhưng chỉ có đôi ba dịp mặc đi tiệc, hãy chọn thêm một chiếc áo khoác hoặc áo vest cắt thật khéo, thật tôn dáng để kết hợp cùng. Hẳn đồng nghiệp của bạn sẽ phải ngắm nhìn bạn mãi và ngưỡng mộ gu ăn mặc tinh tế của bạn.

7- Đem trang phục tiện dụng vào công sở

Có thể những bộ trang phục này không phù hợp cho những buổi họp quan trọng, nhưng sự thoải mái, trẻ trung của nó sẽ tiếp thêm sức sáng tạo cho bạn trong những công việc không đòi hỏi phải giao tế. Hãy nhìn bộ trang phục trong ảnh dưới đây với áo thun màu, cardigan và quần ka-ki cực kỳ năng động được kết hợp rất khéo với giày Oxford để tạo điểm nhấn lịch thiệp nơi công sở.

8- Quần jeans cho công sở

Đừng nghĩ quần jeans là loại trang phục chỉ dành để "lê la" ngoài đường chứ không phải để đi làm. Nhưng không phải kiểu quần jeans nào cũng có thể diện đi làm đâu bạn nhé! Hãy chọn những chiếc quần denim màu trơn, kiểu dáng đơn giản - không chọn quần quá bó, cào rách, làm bạc hoặc gắn phụ kiện đinh tán, xích... Ưu điểm của jeans và denim là rất dễ kết hợp để tạo nên những phong cách khác nhau từ mềm mại đến năng động.

Bạn thấy đấy, mặc đẹp nơi công sở không phải là điều quá khó. Những mẫu kết hợp trang phục của chúng tôi cũng chỉ là gợi ý để bạn có thể tự tin chọn cho mình những bộ cánh đẹp nhất khi đi làm. Tất cả những mẫu quần áo trên đây khá thông dụng, thậm chí đã có sẵn trong tủ quần áo của bạn. Hãy mở tủ quần áo và tự làm stylist cho mình đi nào!

Những kiểu trang phục này không phải là không cưỡng được mà hầu như phụ nữ công sở nào cũng cần có mà, ko thì mặc thế nào =))

Cảm ơn thông tin hữu ích

Các Chủ đề tương tự

1. Ấn tượng trang phục với cổ áo rời
    Bởi cuongluongphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-17-2013, 11:17 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-27-2013, 06:23 PM
  3. cách chọn trang phục
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-19-2013, 06:53 PM