Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Đang ở
    Hà Nội

Các mẹ giúp em xác nhận chai Kenzo này với!

Chào các mẹ, chả là hôm qua em đi mua lọ Kenzo Flower 30ml EDP ở Paris de France ở tầng 1, Vincom Bà Triệu Hà Nội, lúc mua thì người bán hàng khẳng định là công ty chỉ bán hàng chính hãng, lúc về e cũng không nghi ngờ gì vì chai lo dán tem đầy đủ, chỉ có đến hôm nay dùng thử thấy mùi không giống mùi test và bay rất nhanh, chỉ được tầm 2 tiếng là phải dí sát mũi vào cổ tay mới ngửi thấy.
    Vì lần trước e có đọc được mẹo của 1 mẹ là cạo cạo phần hình in trên thân chai, nếu thấy bị bong tróc thì chắc chắn là hàng fake, e làm theo và hình trên nắp chai (bằng nhựa) tróc gần hết! Riêng hình in trên thân chai (thủy tinh) thì không tróc (?) Bây giờ thì cũng không biết làm thế nào, e post hình lên mong các mẹ xem giúp xem là thật hay giả và cũng mong các mẹ khác biết để tránh. Chai này e mua hết 1.370tr, quá buồn T.T từ giờ chắc chỉ đợi khi nào đi đâu thì mua hàng duty free thôi chứ e thấy nước hoa bán trong nước chả biết đường nào mà lần
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG] UPDATE: tình hình xác nhận sản phẩm: Chào các mẹ, hôm nay mình đã lên trên công ty Paris France để gặp mặt nói chuyện với quản lý ở đó, qua lời giải thích của họ về quy trình nhập khẩu, và lời khẳng định nhập hàng chính hãng của anh quản lý thì mình cũng rõ hơn 1 vài điều, cũng cảm thấy an tâm hơn về chất lượng sản phẩm. Hiện chai nước hoa của mình đã được công ty giữ lại để gửi cho Kenzo xác nhận và giải đáp các thắc mắc liên quan đến chất lượng sản phẩm và thời gian giữ mùi, mong là sẽ sớm có hồi âm. Cảm ơn các mẹ!

chị ơi, e check bar code chai của chị trên UPC Database nhưng nó báo "Item not found" chị ạ. Thế khả năng là fake thật rồi . Chị có thể vào trang http://www.upcdatabase.com/itemform.asp check bar code của nước hoa này, các chai auth bao giờ check cũng ra hết tên với nguồn gốc xuất xứ các kiểu luôn.
    Trước e tưởng Paris de France đáng tin nhưng h chắc cũng phải xem lại

Mùi sau 1 tiếng là bay hết khả năng là nước hoa Tàu rồi,mùi nước hoa Tàu giống y chang bản chính mỗi tội nhanh mất mùi (tớ mua loại này ở chợ giời đem về xịt wc :-) nên tớ đóan vậy )

Chai kenzo của bạn là real 100% nhé
    Vừa check code dùm bạn. Chai sx t1/2012. hạn sử dụng còn 23 thàng nữa
    Nước hoa mà cạo trên nắp chai thì sẽ tróc thôi.
    Nhìu bạn thường cạo trên thân chai để phân biệt real fake thường ko chính xác. siêu fake thì cạo cũng ko ra đâu nhé

Mình có chai Lancome Miracle do người bạn đem từ US về tặng, sau một thời gian xài thì chữ "Miracle" bay mất tiêu nhưng chất lượng nước hoa thì không thay đổi, xịt vẫn thơm dai cả ngày. Bởi vậy mình nghĩ việc bạn cạo để phân biệt real hay fake cũng không chính xác mấy đâu

Đang ở
    hcm
    Trích dẫn Gửi bởi Hoang-Thanh
    Chai kenzo của bạn là real 100% nhé
    Vừa check code dùm bạn. Chai sx t1/2012. hạn sử dụng còn 23 thàng nữa
    Nước hoa mà cạo trên nắp chai thì sẽ tróc thôi.
    Nhìu bạn thường cạo trên thân chai để phân biệt real fake thường ko chính xác. siêu fake thì cạo cũng ko ra đâu nhé
    Sao e check code chi chị ý thì nó báo item not found nhỉ @.@

Cảm ơn các mẹ đã check giùm e, hôm mua về e check ở UPC cũng không thấy thông tin gì nhưng vừa biết có vụ check EAN và đã check ra code, thông tin cơ bản trên đó trùng khớp với chai nên tự nhiên cũng thấy yên tâm hơn.
    E chỉ vẫn lăn tăn vụ giữ mùi và vỏ chai. Vỏ chai thì không biết kiểm tra thế nào, còn giữ mùi thì mai e định xịt ở cổ tay từ sáng đến trưa không rửa tay hay làm việc nhà gì để xem thế nào. Nếu giữ được khoảng 4-5 tiếng (mà đến tiếng thứ 3-5 là đã phải dí sát vào ngửi mới thấy mùi) thì có phải là hàng thật không ạ? Mong mẹ nào biết giải thích giúp e với , để nếu chai là hàng thật thì e sẽ nhờ mod delete/đính chính topic.
    Đây là thông tin e check trên: http://eandata.com/lookup/3352818516806/
    [IMG][/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi mikichubby
    Mình có chai Lancome Miracle do người bạn đem từ US về tặng, sau một thời gian xài thì chữ "Miracle" bay mất tiêu nhưng chất lượng nước hoa thì không thay đổi, xịt vẫn thơm dai cả ngày. Bởi vậy mình nghĩ việc bạn cạo để phân biệt real hay fake cũng không chính xác mấy đâu
    e nghe nói các hãng chi rất nhiều tiền làm chai nước hoa để chống hàng giả nên dù có lau thế nào hay để bao lâu hình in trên chai cũng không phai được, mà cái nắp chai kenzo của e, e chưa lau mới dùng ngón tay cạo cạo đã ra rồi, nhưng mà phần trên thân chai thì lại không bong nên e chả hiểu thế nào.

Trích dẫn Gửi bởi nlh1988
    Sao e check code chi chị ý thì nó báo item not found nhỉ @.@
    mình chck trên cosmetic với code chai của bạn ấy 2N01 là ra ngay

Trích dẫn Gửi bởi hanneli510
    e nghe nói các hãng chi rất nhiều tiền làm chai nước hoa để chống hàng giả nên dù có lau thế nào hay để bao lâu hình in trên chai cũng không phai được, mà cái nắp chai kenzo của e, e chưa lau mới dùng ngón tay cạo cạo đã ra rồi, nhưng mà phần trên thân chai thì lại không bong nên e chả hiểu thế nào.
    Nắp chai làm bằng nhựa nên cạo là phải tróc thôi bạn vì lý do đơn giản in trên thủy tinh và nhựa dù bạn thấy màu sắc giống nhau nhưng là 2 loại hóa chất khác nhau cả mới ăn được, Chính vì lẽ đó hiếm khi nào nhà sx in chữ hoặc j đó trên nắp chai lắm. Trường hợp chai kenzo này là ngoại lệ.

Các Chủ đề tương tự

1. Ai tư vấn cho em vài chai này ạ
    Bởi raovathato trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-13-2013, 03:28 AM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-06-2013, 10:53 PM
  3. Chọn hộ mình 1 chai nước hoa với ạ
    Bởi wingchunvn.net trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 11-11-2013, 03:27 AM