Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

Walcoa vs Wanabe vs ibasic vs Minoshe, Pierre Cardin vs Triumph vs Vera

Có chị em nào dùng bra of các hãng này chưa? Cho mình review với.
    Theo mình biết thì Walcoa là hàng of Nhật, Wanabe của Mỹ, Triumph of Đức, Vera của VN hợp tác với Đài Loan hay sao đó. K biết có đúng không nhỉ? Còn iBasic thì chưa biết
    Trước đây thì mình dùng Triumph, Minoshe, Pierre Cardin với Vera thì mình đánh giá Vera là chán nhất ( k biết giờ có tiến bộ gì k?mặc thoải mái nhưng phọc k đẹp). Minoshe thì nhìn ngọt ngào dễ thương & có vẻ hơi teen 1 chút nhưng k bền, với lại lúc trước mình từng cộng tác với ben Vera để thiết kế nội thất cửa hàng, mình nghe nhân viên bên đó ( k fai nv bán hàng nha) họ chê Minoshe nhìn đẹp nhưng chất lượng như hàng chợ, còn cái iBasic thì đang là đối thủ cạnh tranh, chất lượng cũng ngang tầm Vera
    Chỉ có Pierre Cardin & Triumph là đến giờ mình vẫn cảm thấy ok. Nhưng cứ thích dùng thử đồ mới. hihi
    Hôm qua mình đi ngang đường 3-2 thấy WALCOA sale off nên có vô xem thử, thấy kiểu nhã nhặn nhưng nhiều cái giá còn mắc wa ( tầm 1tr ). Còn Wanabe thì mình xem sơ thôi chứ chưa thử, k biết mặc có đẹp không? Về ibasic thì e gái mình nó khen nhiều kiểu đẹp.
    Mn có ai xài bra of 3 hãng này chưa, cho mình xin chút ý kiến với. Đang tính tranh thủ đi mua trong thời gian nó sale off nè.
    Thanks all !!!!

theo mình thì tiền nào của nấy. Để may được 1 cái bra đòi hỏi rất tỉ mỉ và công phu nên ko thể rẻ được.
    Mình dùng nhiều hãng từ hàng bình dân tới hàng hiệu rồi, 1 trong những hãng tới giờ mình vẫn gắn bó là Triumph.
    Đồ Triumph ko bị màu mè quá, shape đẹp chất tốt, phù hợp với mặc đi làm, và kết hợp với các loại quần áo khác.
    Shapewear của Triumph cũng vô cùng tốt, dành cho các mẹ muốn nịt bụng hoặc muốn body nhìn đẹp hơn

Ủa Minoshe nó bán đồ của Pierr Cardin mà chị, em hay mua đồ Pier trong cửa hàng Minoshe nè. Trong Minoshe thì chỉ mua của Pier là được nhất, còn Young Heart thì xài quần chán lắm, áo thì hơn hàng chợ mà (sure)..Em chuyên xài của Minoshe do em thích màu sắc. Sau này đi làm có xài của Triump vì Triump đồ trơn nhiều, áo ngực chất nhưng em thích dòng Sloogi hơn Diva..
    Còn Vera xài mau bị giãn quá, em chỉ mới dùng quần chưa thử áo và không có ý định thử nữa.
    Wacoal thì chủ yếu là ren nên em ko thích lắm. Wanabe hình như là thuơng hiệu của Việt Nam sản xuất thì phải, em cũng mới dùng quần do được bà chị cho, thấy cũng được nhưng không thích lắm.
    Em có dùng quần của Sabina thấy okie mà chưa thử áo, có chị nào thử áo của Sabina commment em với ^^

Minh co xai hang cua Vera, Mimoshe va Triump. Minh thay Triump la mac thich va ben nhat. Form thi cung don gian. Vera thi form nhieu cai ren cung ok nhung ko ben.Ao hay bi mop, quan cung tam tam thoi.sau nay minh chi mua vai cai do ngu cua Vera vi mac mat. Minh hien tai hay dung bra em Mimoshe vi no hay khuyen mai ma minh thay mac cung ok. Hang cua pier thi mac kha em. Chi tiec la mimoshe ko co hang mut mong hoac toan bang vai nhu triump. Con Wacoal dung la cua Nhat. Minh chi ghe qua thoi chu quan chip va ca ao mac qua. Ca trieu... tiec tiec. hic

Tổng hợp lại thì Triumph vẫn được khen nhiều nhất. Mình xài thì cũng thấy Triumph có vẻ đều nhất, hầu như cái áo nào of Trium đều bền & shape đẹp.
    Pierre hay bán chung với Minoshe, vì Pierre kiểu như là dòng cao cấp of Minoshe vậy đó. Ngày xưa mình cũng rất thích Minoshe, có lần mua dc cái áo of Young heart kiểu rất đẹp & quyến rũ hihi. Nhưng sau này mua trúng 1cai áo sale, lỡ tay giặt máy có 1 lần mà nó móp méo luôn.
    Còn Pierre thì khỏi chê rồi, mình có 1 cái push up of nó, form rất đứng, đường may chắc chắn & bền nữa, có điều kiểu nhìn k được bắt mắt lắm.
    Walcoa mình thấy shape mặc vô cũng đẹp lắm, có nhiều cái ren nhưng chủ yếu là ren chìm thôi. Walcoa màu sắc nhã nhặn chứ k có hoa văn hay màu sắc lung tung. Nhưng nói chung giá hơi cao, đa số cái nào mình thấy đẹp rớ vô cũng toàn 899k không à. Cuối cùng lựa được 1 bộ mua áo tặng quần 399k. Mặc vô nhìn rất sexy, có điều áo là kiểu gài phía trước nên k được thoải mái lắm, còn quần thì rất ok, chất liệu thoáng.
    Trong mấy cái đúng là k có cảm tình với Vera nhất, áo nhanh nhão còn màu sắc thì nhiều cái nhìn cứ bóng bóng làm sao sao ấy.

Mình cũng đang mặc áo Wacoal nè, công nhận form áo rất đẹp, ren chìm tinh tế chứ không sến. Ngực mình thuộc dạng nhỏ, lại bị lệch nên khó tìm áo lắm. Nào giờ mình chưa mua được áo nào của Triumph, cứ vào là lại ra, chẳng chọn được cái nào. Vera thì mình chỉ mua áo ngủ thôi, chưa thử xài áo ngực bao giờ nhưng thấy nhiều người chê quá. May sao có Wacoal, tuy giá hơi cao nhưng mặc thoải mái, vừa vặn, lại thêm nhân viên dễ chịu, thử muốn hết mẫu áo của cửa hàng mà vẫn tươi cười nhiệt tình với khách nên mình rất kết nhãn hiệu này.
    À, lạc đề tí, hồi sinh viên mình hay mặc Jovial của Liêu Thanh, mình thấy áo cũng bền, đẹp lắm đấy, có cái mình mặc được tận 3 năm, tới giờ vẫn còn giữ.

Các Chủ đề tương tự

1. [HELP] Tư vấn chọn đồ nội y của Vera hoặc Triumph
    Bởi wingchunvn.net trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-23-2013, 01:29 AM
  2. Trang phục lót Triumph giá tốt Sài Gòn
    Bởi ketoanamod trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-11-2010, 08:32 PM
  3. Đồ lót Pierre cardin
    Bởi luckyluke trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19