Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    mình thích theo từng thời điểm nên k biết xếp hạng thế nào cho công bằng :Laughing:
    Hơn nữa xài nước hoa cũng theo cảm hứng nên chưa chai nào trong số những chai mình có mà cạn nên cũng chưa bao giờ có ý định sẽ mua thay thế.
    Vậy nên ủng hộ bạn mà k biết bắt dầu list như thế nào. :Rose:

Thật ra mình cũng giống bạn thôi, thích quá nhiều loại nước hoa nên không bao giờ chỉ dùng được một mùi, mặc dù người này người kia khuyên nên dùng một loại thường xuyên để tạo signature... Mình nghĩ nhiều lúc xịt lên người buổi sáng trước khi đi làm không phải là để tạo ấn tượng với người xung quanh, mà để set mood cho mình trong ngày hôm đấy, khởi dậy thêm nguồn cảm hứng cho một ngày mới nhiều hơn. Do vậy, mình cũng chưa bao giờ xài hết được chai nào cả, tiêu chí đưa ra chỉ để các bạn tưởng tượng: "Nếu ngày mai mình dùng hết một chai 100ml lọ nước hoa đấy, mình có còn muốn mua tiếp nữa không?"
    Danh sách trên của mình thể hiện mình sẵn sàng mua lại những chai đấy nếu hết. Hiện giờ mình vẫn đang dùng dần một số chai khác nữa không vào danh sách như Lou Lou Cacharel, J'Adore Christian Dior, Chanel N5, Chanel Allure, Chanel Coco Mademoiselle, Amor Amor Cacharel, Escada Rockin' Rio, Laura Biagiotti... thì chưa chắc mình đã mua lại vì không thích hợp lắm hoặc không đặc sắc. hiccc Mà hình như mình còn bị mất một em yêu quí hồi trước - Cerutti 1881 - ở đâu không biết nữa, tiếc quá...
    Các em mình gắn bó thường là các em mình đã đồng hành thời sinh viên, gắn với nhiều kỷ niệm. Mỗi lần xức nước hoa lại cảm nhận được ký ức ùa về, mình cũng như trẻ hơn mấy tuổi hihi

8/ Water for Kenzo symbolizes many things, above all, water is the source of health, purity, life, youth and eternity. This perfume is created for a woman that’s happy and simple. Classified as floral-aquatic, Kenzo is bright and fresh. Frosted mint lends its purity and complexity, lotus reveals its clarity. The pink pepper note embelishes the composition with its sensual character warming up previous floral notes. It was created in 1996. The nose behind this fragrance is Olivier Cresp.
    Không hiểu sao tìm mãi mới thấy hình chai giống của mình, đa phần là rao bán chai góc cạnh hơn. Không biết mùi có khác nhau không nữa...

9/ Pleasures is a rich bouquet of fresh flowers after the rain, which is designed to suit "every woman in every season and at every moment". It is a delightful sheer floral created from delicate lilies and peonies, elegant jasmine and exotic Karo-Karounde blossoms, all tingling with the rare essence of exotic Baie Rose. Pleasures reflects a modern woman's desire to experience life's little pleasures every day.
    The perfume was created by noses from Firmenich in 1995.

10/ Dune symbolizes escape into the world of dreams where only peace resides; it’s a place where sun kisses the sea, rays of light gently caresses the skin and twinkle in the warm sand while the tinkling ocean breeze brings flowery wafts peony and lily. Dune was launched in 1991. This perfume is created by Jean-Louis Sieuzac and its top note includes bergamot, mandarin, palisander, aldehyde, peony and broom followed by heart note composed of jasmine, rose, ylang-ylang, lily, wallflower, lichen. Base notes are vanilla, patchouli, benzoin, sandalwood, amber, oakmoss, and musk. Its innovative bottle with rounded edges is designed by Veronique Monod. Dune also won a 1993 Fifi award.

11/ Tendre Poison is the fragrance of paradox which unites insolence and charm; it’s poisonous, but gentle. Subtle harmony of fresh and sweet floral heart notes that symbolize the woman who hides great passion behind her fragile look. Top notes of galbanum and tangerine are followed by freesia and orange at its heart. The drydown is warm and subtle containing sandalwood and vanilla. It was created in 1994. The nose behind this spectacular sensation is Edouard Flechier, while the bottle design is the work of Veronique Monod.

Trích dẫn Gửi bởi LadyR
    11/ Tendre Poison is the fragrance of paradox which unites insolence and charm; it’s poisonous, but gentle. Subtle harmony of fresh and sweet floral heart notes that symbolize the woman who hides great passion behind her fragile look. Top notes of galbanum and tangerine are followed by freesia and orange at its heart. The drydown is warm and subtle containing sandalwood and vanilla. It was created in 1994. The nose behind this spectacular sensation is Edouard Flechier, while the bottle design is the work of Veronique Monod.
    Bạn ơi, chai này bạn mua ở đâu á, cảm giác thế nào ......

Errrr chai này mình có lâu rồi nên cũng không nhớ là mua hay được tặng nữa.. có lẽ là tặng vì bình thường mình cũng tránh dùng mùi nồng quá. Tuy nhiên, với mùi này thì khác: cảm giác ban đầu hơi hắc và khác lạ, sau ngấm vào da thịt mình rồi lại thấy ôi sao mà quyến rũ, bí ẩn đến thế! Nốt cuối cùng mình ngửi được sau vài tiếng để trên da là hương hoa hồng trắng, chẳng hiểu tại sao nữa, mặc dù trong description không thấy nhắc đến hoa hồng...
    "Nguồn gốc xuất xứ" là ở bên Nga, bạn ạ Mùi này sản xuất lâu rồi nên chắc bây giờ cũng khó mua hơn. Ở VN mình chưa để ý thấy bán ở đâu nhưng các trang web nước ngoài vẫn có đấy, mẹ nó ạ.
    Mình nghe nói có một số loại nước hoa bị ngừng sản xuất vì không đáp ứng được các tiêu chuẩn hiện hành về độ an toàn cho da như có thể gây kích ứng, gây ung thư... Có bạn nào xác minh được thông tin này không, mình nghe mà hoang mang quá? Chẳng hạn như 02 chai mình rất thích - Le Monde Est Beau Kenzo và Les Belles Nina Ricci - cũng cảm giác như sắp tuyệt chủng rồi, ít người biết và chưa chắc đã tìm được ở VN...

ôi !! ước gì chai nước ho nào cũng được chị chiuế cố tóm tắt lại thế này !!! thiệt là hữu ích quá đi mất ! cám ơn chị nhiuề nhe !

Úi zời ơi, cảm ơn em! Đối với chị đó là một niềm vui mà! Được xem hình và đọc mô tả mùi hương thì thích rồi, nhưng nếu ở đâu đó họ bán và cho thử lên người còn thích nữa, em nhỉ Ở nước ngoài vào mall chuyên bán nước hoa và mỹ phẩm thì.. thôi rồi... Cứ gọi là như lạc vào mê cung, đảm bảo nửa ngày chưa ra khỏi đấy được! Họ cho test, xịt thoải mái, dùng thoải mái, chẳng ai trông coi cả, không phải như mấy em nhân viên ở Vincom... "Chị thích loại mùi nào để em lấy, ngửi nhiều thế không phân biệt được đâu!"... Nhớ hồi nào mình lang thang trong siêu thị nước hoa bên Nga, 3 tầng của nó chứa đầy nước hoa các nhãn hiệu khác nhau, 3 tiếng sau đầu choáng váng vì hít hà nhiều loại mùi quá hihi vậy mà vẫn không give up... Tuy nhiên, thử chán rồi vẫn đi ra tay không với một ước mơ trong tim: có thật nhiều tiền để mua hết các loại nước hoa trong mall đấy! [thời sinh viên nghèo khó mà]

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi danh bạ không cho lưu số mới....!!!!!!!!!!!!!
    Bởi sieunhanbanhbotloc trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 02-26-2013, 03:35 PM
  2. Lưu danh bạ chậm trên iP5 sau khi JB
    Bởi ketoanamod trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-11-2013, 09:19 PM
  3. Cách fix lỗi danh bạ không hiện đối với tin nhắn và cuộc gọi đến ?
    Bởi doiduavang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 08:18 PM
  4. HƯỚNG DẪN FIX LỖI DANH BẠ CHO MỌI 4S XÀI SIM GHÉP
    Bởi Đơn giản trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-14-2012, 05:09 PM
  5. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-02-2012, 08:49 AM