Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi Tumtis
    Nhờ chủ topic cho mình mượn đất hỏi cái: Các mẹ có mẹo gì để mặc váy mùa đông ko bị dính nhằng nhằng vào chân / tất?
    Thế thì mẹ nó phải chọn loại tất có nhiều nilong, sờ vào trơn tuồn tuột ấy, chứ cái loại tất mà sờ cứ ram ráp thì đảm bảo 100% là dính. Tớ cứ xài loại Rimodi gì đó, màu 13 và 17, vừa đẹp và không dính, chỉ tội hơi mỏng. Tớ đi mãi mãi chả thấy rách (trộm vía, đôi này đi được 3 tuần rồi, ngày nào cũng đi - tất nhiên là có giặt :4: ).

Đang ở
    hcm
    Trích dẫn Gửi bởi Me ZeZui
    Thế thì mẹ nó phải chọn loại tất có nhiều nilong, sờ vào trơn tuồn tuột ấy, chứ cái loại tất mà sờ cứ ram ráp thì đảm bảo 100% là dính. Tớ cứ xài loại Rimodi gì đó, màu 13 và 17, vừa đẹp và không dính, chỉ tội hơi mỏng. Tớ đi mãi mãi chả thấy rách (trộm vía, đôi này đi được 3 tuần rồi, ngày nào cũng đi - tất nhiên là có giặt :4: ).
    Tài nhỉ, cái Rimodi này mình chả bao giờ đi được đến lần thứ 3
    Vụ quần áo dính, tớ thấy chỉ cần dùng nước xả vải là hết mà.

Tất đi bị dính là do da các mẹ khô quá, thiếu chất giữ ẩm nên bị dính vào quần áo. Mùa đông các mẹ chịu khó dùng body lotion sau khi tắm, vừa giữ được da dẻ nuột nà vừa không bị dính. Ấy là em biết thế nhưng làm được thế hơi bị ngại. Lần nào tắm xong cũng lười bôi bôi nên cuối cùng mặc váy cũng vẫn bị dính. Nên trước khi mặc toàn phải lôi kem dưỡng ra cấp cứu.

Trích dẫn Gửi bởi AudreyH
    Kinh nghiệm của mình nè:
    _ Tất mới mua về, làm ướt rồi cho vào ngăn đá tủ lạnh, để đông cứng thì lấy ra giặt lại, phơi khô rồi... dùng :4:
    _ Không giặt tất với xà phòng, chỉ dùng dầu gội đầu thôi
    _ Móng tay móng chân luôn giữ ko bị xước, dễ cào rách tất lắm
    _ Luôn để trong túi một lọ sơn/dưỡng móng tay không màu, tất thủng chỗ nào chấm vào ngay chỗ ý ->giải pháp tạm thời ko để tất bị rách thành một đường dài thượt, nếu khéo có thể dùng thêm vài lần nữa :3:
    Bạn thử xem nhé :1:
    Đọc muộn quá, hôm nay rách rồi . Các mẹ ơi tư vấn giùm xem mua loại nào màu số bao nhiêu, mà phải dầy dầy một chút vì mẹ cháu chịu lạnh kém lắm.

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Cunna
    Hihi, chào các Mẹ nhé!
    Em dùng quần tất da chân loại mỏng thôi, được nhiều lắm là 3 lần thì rách rồi. Chán ơi là chán.
    Các Mẹ có cách nào để quần tất dùng được bền k?
    Mua quan tat da chan cua Nhat i. Nhat xin loai khoang hon 500 Yen la on. :4: Minh dung suot, toan quang vao may giat giat cung do khac. Ben lam

Trích dẫn Gửi bởi cunbeo
    Mua quan tat da chan cua Nhat i. Nhat xin loai khoang hon 500 Yen la on. :4: Minh dung suot, toan quang vao may giat giat cung do khac. Ben lam
    Loại tất Nhật này mua ở đâu vậy bác ơi. thế 500 yên là khoảng bao nhiêu tiền VNĐ vậy, em cà dốt mấy vụ này lắm.

Trích dẫn Gửi bởi AudreyH
    Kinh nghiệm của mình nè:
    _ Tất mới mua về, làm ướt rồi cho vào ngăn đá tủ lạnh, để đông cứng thì lấy ra giặt lại, phơi khô rồi... dùng :4:
    _ Không giặt tất với xà phòng, chỉ dùng dầu gội đầu thôi
    _ Móng tay móng chân luôn giữ ko bị xước, dễ cào rách tất lắm
    _ Luôn để trong túi một lọ sơn/dưỡng móng tay không màu, tất thủng chỗ nào chấm vào ngay chỗ ý ->giải pháp tạm thời ko để tất bị rách thành một đường dài thượt, nếu khéo có thể dùng thêm vài lần nữa :3:
    Bạn thử xem nhé :1:
    mình cũng hay làm giống như AndreyH, mà mình để ý AndreyH hay có lắm "mưu mẹo vặt" lắm nhé!

Trích dẫn Gửi bởi cunbeo
    Trời ơi, vớ da mà cho vô máy giặt xong còn mặt được là siêu tốt rồi. Tỷ giá Yên Nhật lên xuống thất thường. Lấy đại 1 Yên = 135 đồng thì đôi vớ Cunbeo mua chỉ khoảng 67.500 đ.
    Cunbeo cho xin hiệu loại tất này gấp nhen. Đa tạ!

Trích dẫn Gửi bởi Cafemotminh
    Trời ơi, vớ da mà cho vô máy giặt xong còn mặt được là siêu tốt rồi. Tỷ giá Yên Nhật lên xuống thất thường. Lấy đại 1 Yên = 135 đồng thì đôi vớ Cunbeo mua chỉ khoảng 67.500 đ.
    Cunbeo cho xin hiệu loại tất này gấp nhen. Đa tạ!
    Tất này mình mua bên Nhật. Đây là tên một số loại mình đang dùng SABRINA, Fukuske, ATSUGI.. Nói chung cứ dùng loại khoảng 400-500 yên là ổn. Mình thấy SABRINA là ok nhất. Mình toàn mặc quần tất bên trong vì mình đang ở vùng rất lạnh, chả có thời gian giặt quần áo, toàn tống vào máy suốt thấy chả sao cả. Bạn thử tìm mua hoặc gửi người mua cho bên Nhật là ổn nhất.

Trích dẫn Gửi bởi Chíp yêu của mẹ
    mình cũng hay làm giống như AndreyH, mà mình để ý AndreyH hay có lắm "mưu mẹo vặt" lắm nhé!
    Hoàn cảnh thui mà Cty mình hầu như quanh năm đồng phục váy, hồi đầu chị em dùng tất như ăn gỏi xót tiền wá mới sinh "mưu mẹo" Cũng hay mẹ chíp nhỉ :3: