Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

Hỏi ý kiến các mẹ: có nên sang/chiết nước hoa không ạ?

Tình hình là em thấy rất nhiều mẹ mua nước hoa lọ to 100ml nhưng ko dùng hết, lọ to lại ko tiện cầm theo người như lọ bé nên cần chiết sang lọ bé (5-7ml). Em mua nước hoa cũng luôn chọn lọ to đùng để đựợc giá rẻ hơn nhưng vì cái tội nghiện nước hoa nên mua không biết bao nhiêu là đủ, về để nhiều cũng phí nên rất cần chiết sang lọ mini để dễ dàng share với người khác, tiện lợi để trao đổi làm giàu thêm bộ sưu tập nước hoa mà ko quá tốn kém. Tuy nhiên em vẫn còn vài thắc mắc cần các mẹ tư vấn giúp.
    Có mẹ nào đã có kinh nghiệm về việc chiết nước hoa sang chai bé (5-7ml) chưa ạ? Nếu thực hiện thì có ảnh hưởng gì đến chất lượng nước hoa như mau bay mùi, thay đổi mùi ko? Và quan trọng nhất là mua cái chai bé xíu đo ở đâu ạ? Nếu thực hiện được, em hi vọng các mẹ nhà Nước Hoa sẽ tích cực ủng hộ phương án này để chị em ta có thể sưu tập được nhiều mùi hương nhưng không làm cái ví phải than vãn . Mẹ thông thái nào biết giúp em với nhé, em cám ơn nhiều ạ

không nên chiết nước hoa đâu sophia ạh, mỗi lọ nước hoa đều được thiết kế riêng để giữ và lưu hương ở mức độ cao nhất ik,
    sophia mà chiết ra thì :
    thứ nhất là không có chai thik hợp để đựng nè,
    thứ hai là mùi hương sẽ k còn là hương của chính nó nữa đâu.
    tốt nhất sophia nên mua vài chai nhỏ ik, vừa thuận tiện bỏ túi, vừa hợp lý nữa ah.( mình thấy vậy nên góp ý vậy nhé, )

Chuyện sang chiết nước hoa để chia sẻ cho bạn bè, thậm chí là kinh doanh thì các thành viên chơi nước hoa trong và ngoài nước đều thực hiện rất thường xuyên bạn nhé.
    Có nhiều cách chiết nước hoa, dùng kim tiêm hoặc xịt trực tiếp sang các lọ nhỏ thông qua phễu. Cái này bạn có thể search trên youtube: Decant Fragrance là ra nhiều clip hướng dẫn
    Ảnh hưởng về chất lượng nước hoa? Khẳng định là có! nhưng không đáng kể, quan trọng là với 5-7ml bạn dùng thì bao lâu sẽ hết? một vài tuần? Như vậy sai số gần như có thể cho về bằng 0. Vì mục đích chính của sang chiết nước hoa là để chia sẻ với bạn bè dùng thẩm mùi, chứ không phải để lưu trữ trong 1 thời gian dài.
    Bạn cân nhắc thêm khi quyết định chiết nước hoa nhé :P

Bạn nghia1507 nói rất đúng, chắc là bạn cũng am hiểu nhiều về vụ này. Ở VN thì khổ cái là khó kiếm dụng cụ để decant nước hoa (mình ở Tp.HCM). Mình từng đi hỏi tùm lum chổ bán chai mini để thử chiết nước hoa mà k0 ra. Do mình hay xem trên blog Now smell this nên biết đc nơi bán và nhờ em mình ở Mỹ mua giùm glass vial (ống thủy tinh nhỏ) và dụng cụ ở trang này: http://www.pilotvials.com/
    Tự decant vài lần sẽ quen thôi. Cá nhân mình thích ống nhỏ dạng xức hơn.
    Nếu bạn thích và cảm thấy cần thì có thể nhờ những người nhận order mua giúp, chắc là ok.

Loại này mình cũng dùng rồi, cũng thấy hay hay, hạt rẻ hơn so với mini mà đảm bảo hàng xịn hôm trước mới lấy thử 5ml Lolita của một chị ở bên dùng thích luôn

Các Chủ đề tương tự

1. [Chia Sẻ] Cách làm một chiếc bếp cồn du lịch nhỏ gọn trong lòng bàn tay
    Bởi lenga20 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-31-2015, 06:29 PM
  2. Mẹo mix đồ chuyển từ hè sang thu
    Bởi seovat.com trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 10-30-2013, 05:16 AM
  3. IP4S từ 6.0 JB sang 6.1.1 thường
    Bởi nguyenvan trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2