Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chọn áo ngực như thế nào cho đúng kích cỡ?

Các mẹ tư vấn hộ mình xem chọn áo ngực phù hợp thì như thế nào nhé. Vì mình nhờ cô bạn ở Sài Gòn mua cho mấy cái áo ngực mà cô ấy ước lượng chiều cao cân nặng như thế nào mà 2 lần gửi ra gửi vào mà vẫn không chuẩn?
    Lúc thì cỡ 36, lúc thì A75, B75.... Mình không hiểu các cỡ như thế có tiêu chí cụ thể như thế nào không? Tức là dự vào vòng ngực hay cân nặng thế nào????
    Các mẹ thông thái ơi, hãy chỉ cho mình với???:Rose:

Trích dẫn Gửi bởi saokim67
    Các mẹ tư vấn hộ mình xem chọn áo ngực phù hợp thì như thế nào nhé. Vì mình nhờ cô bạn ở Sài Gòn mua cho mấy cái áo ngực mà cô ấy ước lượng chiều cao cân nặng như thế nào mà 2 lần gửi ra gửi vào mà vẫn không chuẩn?
    Lúc thì cỡ 36, lúc thì A75, B75.... Mình không hiểu các cỡ như thế có tiêu chí cụ thể như thế nào không? Tức là dự vào vòng ngực hay cân nặng thế nào????
    Các mẹ thông thái ơi, hãy chỉ cho mình với???:Rose:
    Mình được mẹ Na tra dễ thương bày cho như vậy nè :
    Với vòng 1 thì bạn đo như vầy:
    1/Đo sát phần sát chân ngực, giả sử kết quả là 75 cm, khi đó bạn xác định được số áo của mình là 75.
    2/Sau đó bạn tiếp tục dùng thước dây đo hơi lỏng phần nở nhất của bầu ngực, giả sử kết quả là 89 cm.
    3/Bạn lấy số đo phần bầu ngực trừ đi số đo phần chân ngực đã cộng thêm 10, cụ thể: 89 - (75 + 10) = 4 cm. Từ đó, đối chiếu với các chữ cái A<= 2,5 cm; B<=5; C<=7,5; D<=10; E<=12,5 thì bạn sẽ thấy số 4 cm tương ứng với ký tự B. Như vậy, áo ngực của bạn cỡ B75.
    Với vòng 3 bạn tính như vầy:
    Vòng mông dưới 90cm: size M;
    Vòng mông từ 90 - 98cm: size L;
    Vòng mông trên 98cm: size XL
    Chúc bạn chọn được áo đẹp nha.

Tiêu chí của mình là thoải mái và đẹp.
    Khi vào shop lựa áo, size của mình là A 80, tức là cúp A (có B,C...)là size khiêm tốn nhất, vòng chân ngực là 80 (có 75,80,85...) _size A 80# size 36 A nhé !
    Tuy nhiên, sau khi mặc áo ngực vừa vặn vào người, còn phải thử mặc áo ngoài vào xem xem núi đôi có bị xa hoặc gần nhau quá , và độ nhọn hay bầu của nó` nhìn có natural ko...Túm lại, đích thân vào shop lựa chọn mà vẫn ...mướt mồ hôi, có khi cả buổi chẳng chấm được cái nào...Làm sao gởi mua được hả ,bạn ui ???

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn nhé, bình thường mình mua cũng phiến phiến lắm nên không có qui chuẩn gì, nên khi gửi mua đồ mới không nói được chính xác, vì mua áo TQ thì người ta bảo cỡ 36 tương đương A75 của Triumph, nhưng Vera thì lại khác.
    Lại một câu hỏi nữa, các mẹ tư vấn tiếp nhé:
    Ở hà nội thì nên mua chọn loại áo ngực nào tốt và giá thành được rẻ hơn?
    Hôm trước mình mua Triumph ở Hàng Bài thấy bán đúng giá luôn, có chỗ nào giảm giá hơn không các mẹ?

Trích dẫn Gửi bởi saokim67
    Cảm ơn các mẹ đã tư vấn nhé, bình thường mình mua cũng phiến phiến lắm nên không có qui chuẩn gì, nên khi gửi mua đồ mới không nói được chính xác, vì mua áo TQ thì người ta bảo cỡ 36 tương đương A75 của Triumph, nhưng Vera thì lại khác.
    Lại một câu hỏi nữa, các mẹ tư vấn tiếp nhé:
    Ở hà nội thì nên mua chọn loại áo ngực nào tốt và giá thành được rẻ hơn?
    Hôm trước mình mua Triumph ở Hàng Bài thấy bán đúng giá luôn, có chỗ nào giảm giá hơn không các mẹ?
    Chủ đề này rất hay và tớ đang quan tâm đây. Hôm trước mình có nghe loáng thoáng hội cơ quan mình nói có chị nào đó quảng cáo Triumph trên này nhưng không nhớ địa chỉ? Có mẹ nào biết thì bảo mình với và bạn saokim67 nữa nhé!!!!!

Mẹ nó xem link này nhé: http://.com/forum/showthread.php?t=23579

Trích dẫn Gửi bởi buiphuonganh1908
    Mẹ nó xem link này nhé: http://.com/forum/showthread.php?t=23579
    Cảm ơn mẹ nó nhé, mình ra cửa hàng Bà Triệu do bạn giới thiệu và mua được mấy cái áo giá rẻ thật! Thế mà hôm trước mua ở chợ hôm chẳng được giảm tí nào cả!!!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Mình hay mua hàng Triumph ở số 9 Tôn Đức Thắng toàn được giảm giá 10% đối với tất cả các sản phẩm là Triumph.

Saokim67 viết: "Lại một câu hỏi nữa, các mẹ tư vấn tiếp nhé:
    Ở hà nội thì nên mua chọn loại áo ngực nào tốt và giá thành được rẻ hơn?"
    Trước đây mình trung thành với Triump, nhưng sau khi HN có nhiều lựa chọn hơn thì mình không mua đồ hãng này nữa. Các mẹ thích hàng TRiump nhỉ, theo ý kiến chủ quan của mình thì hàng TRiump đắt không đáng đồng tiền, mặc không mềm mại, nhanh cũ cái nào đẹp đẹp cũng phải 500K. Vì hàng may ở VN nên thiết kế vòng sắt hơi nhỏ hơn so với khuôn lồng ngực. Mẹ nào có ngực một chút, mặc vào cái quả nó cứ bị đóng gọn vào trong cái vòng ấy, trông cứng đờ. Sao mọi người không thử sang Guy Laroche hay BSC nhỉ, cao cấp hơn thì Morgan. Giá thành cũng same same hàng cao cấp của Trium thôi. Các mẹ thử mua đồ lót ở Shop HONGKONG ngõ 612 La Thành xem sao. Mình thấy cũng được. Áo tầm 400K. quần hơn 100K, nhiều nhẫn mác, nhiều mẫu nhiều hoa văn để chọn, cũng *******.y nữ tính lắm.

Đang ở
    hcm
    Trích dẫn Gửi bởi shortcake
    Saokim67 viết: "Lại một câu hỏi nữa, các mẹ tư vấn tiếp nhé:
    Ở hà nội thì nên mua chọn loại áo ngực nào tốt và giá thành được rẻ hơn?"
    Trước đây mình trung thành với Triump, nhưng sau khi HN có nhiều lựa chọn hơn thì mình không mua đồ hãng này nữa. Các mẹ thích hàng TRiump nhỉ, theo ý kiến chủ quan của mình thì hàng TRiump đắt không đáng đồng tiền, mặc không mềm mại, nhanh cũ cái nào đẹp đẹp cũng phải 500K. Vì hàng may ở VN nên thiết kế vòng sắt hơi nhỏ hơn so với khuôn lồng ngực. Mẹ nào có ngực một chút, mặc vào cái quả nó cứ bị đóng gọn vào trong cái vòng ấy, trông cứng đờ. Sao mọi người không thử sang Guy Laroche hay BSC nhỉ, cao cấp hơn thì Morgan. Giá thành cũng same same hàng cao cấp của Trium thôi. Các mẹ thử mua đồ lót ở Shop HONGKONG ngõ 612 La Thành xem sao. Mình thấy cũng được. Áo tầm 400K. quần hơn 100K, nhiều nhẫn mác, nhiều mẫu nhiều hoa văn để chọn, cũng *******.y nữ tính lắm.
    Vừa nghe cô bạn quảng cáo mới mua 2 cái ở Shop HK thích lắm mà lúc qua đóng cửa. Lúc nào phải tạt qua mới được. Guy Laroche và BSC thì mua ở đâu mẹ nó ơi?