Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chọn váy xinh hợp dáng

Tất nhiên bạn không có thân hình chuẩn và đẹp “khó cưỡng” như người mẫu. Chỉ cần biết cách chọn những bộ đầm thật hợp với vóc dáng của mình, bạn không phải là người nổi tiếng nhưng sẽ tỏa sáng ở nơi nào bạn có mặt. Thử tìm hiểu xem giải pháp nào giúp khắc phục cho vóc dáng không hoàn hảo và giúp bạn trở nên quyến rũ hơn.
    Dáng người thấp, bé

Ảnh: glamour.com

Nếu bạn có dáng người “nhỏ xíu anh thương” thì lời khuyên dành cho bạn khi chọn một bộ đầm dự tiệc, đó chính là đừng chọn kiểu váy có độ dài không phù hợp với chiều cao có phần khiêm tốn của mình. Chiều dài váy nên nằm trên gối trung bình khoảng 3cm, nó sẽ tạo cảm giác bạn cao hơn, nhìn bạn sẽ thanh thoát và nhẹ nhàng hơn. Cũng nên tránh những kiểu váy rộng, nó chỉ càng nhấn mạnh thêm rằng bạn đang “bơi” trong chiếc váy chứ không phải đang mặc nó. Tránh chọn những kiểu váy có chi tiết với kích cỡ lớn như chiếc nơ to, thắt lưng bản to … Việc phối màu sắc tương phản rõ rệt cũng mang lại nét đặc biệt cho bạn, chất liệu vải bông xù cũng thích hợp vì nó tạo cảm giác “tăng size”, giúp bạn nhìn có vẻ đầy đặn hơn.

Dáng người đầy đặn

Bạn rất ngại vì vóc người với kích cỡ “XL và hơn thế nữa” của mình? Đừng lo, nặng cân không có nghĩa là bạn không thể trở nên cuốn hút. Để giảm bớt ấn tượng về cân nặng, bạn nên bỏ qua bất cứ kiểu váy nào rộng, nó chỉ gây cảm giác thùng thình chứ không phải có tác dụng “che giấu” thân hình ít đường cong của bạn. Chọn kiểu váy may vừa vặn với cơ thể, kiểu cổ chữ V sẽ giúp phần thân trên trông “nhẹ nhõm” đi nhiều và giúp bạn trông quyến rũ hơn. Chiếc váy có phần eo may gọn, giúp bạn trông thanh mảnh hơn. Váy có đường xếp ly phẳng ở phần ngực và một chút phần dưới chân váy cùng với phần eo may gọn theo thân hình giúp bạn trông gọn người hơn. Tránh các màu sắc nóng, chói và vải có hoa văn to, chúng không hợp với bạn đâu.

Dáng người có vòng 1 lớn

Nếu vòng 1 của bạn “vượt qua mức quy định” so với vóc dáng, bạn chỉ cần chọn kiểu váy với chi tiết tối giản ở phần này, phần cổ khoét sâu vừa phải sẽ giúp bạn trông nhẹ nhàng và đẹp hơn. Chất vải lóng lánh hay có hoa văn với màu sắc không quá nổi bật, sẽ giúp bạn trông gọn gàng và phân tán sự tập trung vào vòng 1 “ngoại cỡ”. Phần thân vá may xòe nhẹ với vòng eo ôm gọn sẽ giúp thân hình bạn cân đối hơn.

Dáng người quả lê (vòng hông lớn)

Chống chỉ định các dạng váy bó phần hông là lưu ý dành cho bạn. Nên chọn những kiểu váy xếp ly, xòe rộng ở phần thân váy sẽ giúp bạn khắc phục hoàn hảo khuyết điểm về ngoại hình của mình. Vì phần ngực của bạn thiếu cân xứng với vòng hông nên chọn kiểu váy “khoe” được vòng 1 cũng sẽ giúp phân tán bớt sự tập trung vào phần hông của bạn và cơ thể bạn trông sẽ cân đối hơn.

cảm ơn những chia sẻ của bạn nhưng vs người chân xấu thì phải làm sao khi mà chiều cao có hạn

Các Chủ đề tương tự

1. Hô biến đôi giày cũ thành giày xinh lóng lánh dự tiệc
    Bởi hoanglinhmai trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-16-2013, 07:31 PM
  2. Thời trang bà bầu - Bầu bì cũng phải xinh đẹp!!!
    Bởi phanphu trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 09-29-2013, 05:33 AM
  3. Hot hot, 103 địa chỉ web mẫu thời trang cho các mẹ xinh đẹp đây!!!
    Bởi raovathato trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 05-27-2009, 10:02 PM