Tình hình là vừa rồi gặp mấy đứa bạn cấp 3 chúng nó đứa nào cũng thay đổi từ đầu đến chân, trông sang mà đẹp ra . Em thì vẫn như hồi cấp 3 quê quê như vậy mà mặc dù nhà chuyển lên phố lớn cũng đã lâu. Em toàn đầu tư tiền vào chơi game với lại ăn uống nên càng ngày em càng thảm. Về quê bọn nó chê em béo nên mặc cảm tự ti lắm ạ. Chỉ trong vòng 4 tuần mà em giảm từ 50kg xuống còn 46kg nhưng em nghĩ lã vẫn béo vì em khá thấp (có 1m55 thôi ạ). 2 tuần nữa là ngày họp lớp của bạn trai em rồi, anh ấy cứ nằng nặc đòi em đi theo. Em ngại quá, lỡ đâu anh ấy gặp tình cũ lại xao xuyến bỏ em thì sao. Anh ấy thì phong độ đẹp trai, em mất điểm trước bạn bè anh ấy chắc nguy to.
Giờ em muốn thay đổi từ làn da đến mái tóc, quần áo,xyz... Em từ bé đến lớn toàn để tóc thẳng chưa bao giờ thay đổi chi hết. Cũng cắt ngắn rồi nhưng mà để xõa em dễ bị mụn lắm nên nuôi dài. Giờ tóc dài dài ra chút rồi nhưng không biết để thế nào hợp với khuôn mặt nữa.
Còn về quần áo thì mẹ em hay mua, chưa bao giờ em tự đi mua quần áo cả. Mà mẹ em mua thì hình như hơi già quá hoặc trẻ con quá, bình thường quá, chả trẻ trung năng động đúng tuổi. Em thì có nhươc điểm là da tay em trắng mà da chân em đen quá ạ, ngại mặc váy ghê. Không biết làm thế nào cho vùng này nó trắng được Em mặc váy toàn phải đi tất. À, còn cái bắp tay em nó cũng to to nữa. Em băn khoăn quá không biết ngày đó mặc gì.
Mà cũng không hẳn là ngày đó đâu ạ, nói tóm lại là thay đổi hẳn phong cách luôn cho nó đẹp mắt hơn. Mọi người giúp em với ạ, Em đội ơn mọi người nhiều lắm!
Đây là hình em mới chụp ạ!