Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Những điều cần biết khi mua nước hoa.

Cách chọn hương nước hoa phù hợp. Để chọn được một mùi hương như mong muốn không phải là việc đơn giản. Vì thế mình sẽ chia sẻ cẩm nang mà mình dùng khi đi mua nước hoa. Mong nó có thể giúp các bạn chọn được một mùi hương ưng ý. B1- Nghĩ xem bạn thích gì?
    Ví dụ bạn chọn mùi hương cho hè này, hãy nhắm mắt lại và tưởng tượng những thứ làm bạn hưng phấn khi nghĩ đến mùa hè. Nếu đó là một kỳ nghỉ ở bãi biển thì bạn có thể chọn những mùi hương có note sandalwood, dừa, những hương liên quan đến biển. Nếu là một bó hoa hoặc một vườn hoa nở rộ thì bạn nên chọn mùi hương có note hoa hồng hoặc jasmine. Nếu là những cuộc đi chơi vui vẻ quanh bờ hồ thì có lẽ hương hoa quả, như quýt, táo sẽ phù hợp nhất. B2 - Chọn nhãn hiệu phù hợp với độ tuổi của mình.
    Kenzo, Hermes, DKNY… là những dòng dành cho những người trẻ tuổi. Gucci, Chanel, Marc Jacobs… là những mùi hương đứng tuổi hơn. Tuy nhiên các bạn cũng có thể dùng các dòng khác với tuổi để tạo ấn tượng trưởng thành hơn hoặc trẻ trung hơn. Nhưng bạn sẽ phải rất cẩn thận khi kết hợp trang phục và makeup sao cho phù hợp. B3 – Ngửi thử
    Khi đã xác định được dòng và note ưa thích , bạn hãy nhờ sự tư vấn của nhân viên bán hàng để chọn ra những mùi hương phù hợp. Chỉ nên hạn chế ở số lượng 2-3 loại thôi, vì nếu không bạn sẽ bị loạn mùi. Có những cửa hàng sẽ cho bạn ngửi những hạt cafe giữa các lần thử mùi, vì hương café sẽ giúp bạn xóa đi mùi hường vừa ngửi để tập trung thử mùi mới. B4 – Xịt thử
    Khi bạn chọn ra được 2 mùi phù hợp nhất hãy xịt lên cổ tay và để nó có thời gian “làm quen” với cơ thể của bạn. Vì trên thực tế chúng ta hay mua nước hoa dựa vào lớp hương ban đầu của nó. Đến khi mua rồi mới phát hiện ra mùi gốc của nó không hợp với mình. Nếu là trong TTTM tốt nhất bạn nên xịt thử mùi hương rồi đi mua sắm một vòng, rồi hãy quay lại mua.
    Khi xịt thử bạn nên xịt cả vào quần áo nữa, vì có những loại nước hoa (như I Lowe You của Lowe) lên quần áo có mùi thơm hơn lên da người, còn Guess for women thì ngược lại, lên người có mùi thơm hơn lên quần áo. Lý tưởng nhất vẫn là nếu cửa hàng có vial (hoặc sample) để dùng thử. B5 – Yêu mùi hương bạn chọn
    Dù bạn chọn nước hoa gì đi nữa, hãy tự tin với sự lựa chọn của mình! Chúc các bạn tìm được một mùi hương ưng ý!

Mình rất mong các bạn có thể để lại cmt về các trải nghiệm của chính các bạn khi đi mua nước hoa, hoặc những loại nc hoa ưng ý mà các bạn đã tìm đc. Xin cảm ơn rất nhiều !

"Chiên gia"

<div class="bbcode_container"> <div class="bbcode_quote"> <div class="quote_container"> <div class="bbcode_quote_container"></div>

Kenzo, Hermes, DKNY… là những dòng dành cho những người trẻ tuổi. Gucci, Chanel, Marc Jacobs… là những mùi hương đứng tuổi hơn. Tuy nhiên các bạn cũng có thể dùng các dòng khác với tuổi để tạo ấn tượng trưởng thành hơn hoặc trẻ trung hơn. Nhưng bạn sẽ phải rất cẩn thận khi kết hợp trang phục và makeup sao cho phù hợp.

</div> </div> </div>Không đồng ý lắm với nhận định này của bạn, nhãn hiệu nước hoa không liên quan đến tuổi tác của người dùng, vì đó là sở thích cá nhân của từng mùi, ngay cả việc dùng mùi như thế nào, ngày/đêm hay theo mùa cũng tùy người.
    Các nhãn hiệu bạn nêu mình thấy có rất nhiều chai nước hoa đa dạng và dành cho nhiều độ tuổi, trẻ có và trung niên có. Vì dụ Hermes 24 Farbough mùi hơi đứng, Chanel Chance rất nhiều bạn trẻ dùng.
    Còn việc xịt nước hoa lên quần áo thì mình k0 có ý kiến, cũng tùy người, nhưng đã là perfumista thì khi fullwear phải là xịt trên da

Trích dẫn Gửi bởi tomyta
    Không đồng ý lắm với nhận định này của bạn, nhãn hiệu nước hoa không liên quan đến tuổi tác của người dùng, vì đó là sở thích cá nhân của từng mùi, ngay cả việc dùng mùi như thế nào, ngày/đêm hay theo mùa cũng tùy người.
    Các nhãn hiệu bạn nêu mình thấy có rất nhiều chai nước hoa đa dạng và dành cho nhiều độ tuổi, trẻ có và trung niên có. Vì dụ Hermes 24 Farbough mùi hơi đứng, Chanel Chance rất nhiều bạn trẻ dùng.
    Còn việc xịt nước hoa lên quần áo thì mình k0 có ý kiến, cũng tùy người, nhưng đã là perfumista thì khi fullwear phải là xịt trên da
    yes, vì xịt trên da mới ra được mùi riêng

Rât cảm ơn nhật xét của Bạn Tomyta ^____^ mình sẽ chú ý điều này. Các nhãn hiệu nhiều vô kể, và tất nhiên mỗi nhãn hiệu là sẽ có các mùi hương cho các lứa tuổi khách nhau, mình chỉ muốn phân loại ra để dễ định hướng thôi. Có thể nhận xét chung về dòng có chút sai sót mình sẽ rút KN lần sau. Mình thật sự rất vui vì bạn đã bỏ tg ra nhận xet, cảm ơn bạn rất nhiều

Còn về việc xịt lên quần áo hay lên da. Mình có một ng bạn rất thích mùi Marry Me nhưng lại bị ngứa khi xịt mùi đấy lên da, nên bạn ý toàn xịt mùi đấy lên quần áo. Khi mặc đồ, nhiệt đọ cơ thể và các phermon riêng vẫn tạo ra một mùi kha là riêng và đặc biệt. Mình mong những bạn gặp phải trường hợp tương tự cũng có thể dùng được mùi mình thích ^_^.

xịt lên da & chà xát cho nước hoa tan ra trên da tay..... ngửi

vay ta co 1 it kinh nghiem mua roi

Mình dùng nước hoa mỗi ngày, có 4 mùi khác nhau, nhưng thường chỉ dùng một mùi thường xuyên, để tạo thương hiệu cho riêng mình, để người yêu luôn nhớ đến mùi hương này. Mình chọn mùi hương phù hợp với tính cách của mình và khí hậu Tp.HCM, những người bạn của mình đều bảo là hương tỏa từ trong da đi ra, rất nhẹ nhàng tự nhiên. Còn các mùi hương khác thì mình chỉ dùng khi nào đến vùng có khí hậu khác (quá nóng hoặc quá lạnh) và để gây ấn tượng với những người xa lạ.