Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi Venice Phạm
    Hình như tuổi giấc mơ tuổi teen nào đồng hồ cũng là watch nhỉ?:LoveStruc::LoveStruc:.Nhớ thời điểm swatch skin làm mưa làm gió một thời,vô lớp thấy bạn nào đeo swatch skin là ngầu dữ dội lắm.Nhớ hoài bạn bè hay đùa tếu táo,dân xì ke nên đeo xì watch :Laughing::Laughing:
    Để mai em chụp cái swatch cũ của em lên post lên đây chơi hi hi
    Vụ Rolex 3 năm đi bảo hành 500$ em cũng mới nghe:Thinking:
    Chắc bị gì phải thế á chị ơi,chứ ra kiểm ra,lau chùi,đánh bóng miễn phí mà??:Battin ey:
    Đúng là hơn chục năm về trước ai mà đeo đồng hồ Swatch thì cứ gọi là chảnh chảnh chút. Và mỗi lần Swatch ra kiểu mới là mình cứ gọi là rooling:.
    Vụ Rolex thì mình chỉ nghe chị chủ kể lại ( vả lại chị này không nói phét bao giờ). Riêng mẹ chồng mình có cái đồng hồ Cartier bằng vàng 18k thì vài năm phải mang ra hãng bảo trì thay pin gì đấy và giá cho mỗi lần như thế là khoảng £200. Híc, nhắc đến mấy hãng thượng lưu mà thèm. Hôm bữa đi ngang shop đồng hồ
    thấy cái Rolex giá £25k mà :Sick:
    Úp hình Swatch của bạn lên đi bạn để mình còn nhớ đến một thời mơ ước. :LoveStruc:

Chào cô chủ, vào nhà mới mà chị không có quà tân gia.... so di em Vin nha.
    Chị đây đeo đồng hồ 24/7 từ gần 10 năm rồi, tắm đeo luôn, ngủ đeo luôn. Thói quen này có từ lúc chị sinh bé đầu lòng, cứ tối đến là 2 tiếng chị dậy 1 lần cho bé bú .... sau đó thì khoảng 3 - 4 tiếng/1 lần nên đồng hồ là vật bất ly thân của chị đó.
    Còn nhớ khi sinh bé thứ 2, chị nhìn cái đồng hồ trên tay không rời trong cái khoảng khắc chờ nghe tiếng con khóc lọt lòng :LoveStruc:
    Mà chị chưa đắm đuối đồng hồ như KC em ơi, chỉ chọn loại tốt tốt, vừa túi tiền thôi, mấy trăm USD hà, nghe mọi người nói ngàn đô chị ớn.... haha... mà chị đeo bền lắm nha, hiện chi đeo cái Citizen dây hợp kim trắng 24/7 đấy, không tháo ra bao giờ, không chỉnh giờ từ hơn 3 năm rồi, vẫn chạy tốt.
    Kết cái nàng Vin "giơ tay nhìn đồng hồ" đó.... à mà trên tay đó có thêm em 6ly nữa chứ mới đúng điệu... kaka...
    À em, hôm sau tết chị cũng có ghé Lucie đó, thấy chị con gái cô Lucie trên tay có đeo cái Rolex thì phải, màu nó hơi vàng pha chút hồng và ngón tay em ý thì một nàng KC hồng nhạt có vỏ bằng vàng pha hồng, ton sụt ton với chàng ĐH đó.... ấn tượng vô cùng.... rooling::Crying:
    Chị sẽ vào đây hóng xem khi nào TY này sẽ đến.... :Angel:

Ôi Rolex rooling:rooling: , niềm mơ ước không bao giờ với tới :Kiss::Kiss:!! Cứ mỗi lần lướt web shopping , con chuột vi tính tự động điều khiển tay mình, ẻm cứ tự động rê tới click vô trang Rolex để mình ngắm nghía ..hihi
    Đúng là mua watch thì order web US là rẻ nhất , hôm trước mình order trên Amozone đồng hồ hiệu Bulavo cho xã chỉ có $140, vô siêu thị thấy để giá tới 11,800,000 !

Đồng hồ swatch cũ kỹ của em đây cả nhà ợ.10 năm rồi còn gì!!!Nếu nó không qui tiên,thì giờ này em vẫn còn sủng ái nó lắm :LoveStruc:
    Em thích sợi dây của nó,sáng và bóng hoài hoài luôn,không bị trầy xước gì hết trơn.Cái đồng hồ này sở dĩ nó chết vì mặt số và máy móc đúc nguyên khối,dạng unibody,nên lúc nó bệnh hoạn không mổ xẻ nó ra chữa bệnh được,vì nếu mổ nó ra thì nó cũng chết hic hic.Nên em đành đem nó về và giữ nguyên hình hài cho em nó :Crying:
    Lúc nó chết em mới lấy ra ngắm nghía và suy diễn chữ swatch có nghĩa là swiss watch(đồng hồ thụy sĩ)thế là ơ kê ra hớn hở đem khoe với bạn là tớ biết nó nghĩa gì rồi,thấy tớ hay hem(và chờ đợi tràng pháo tay,pháo chưn nhiệt liệt)ai ngờ bọn bạn em nó xì một tiếg bẩu chứ giờ cậu mới biết hở,xưa gòi diễm :Silly::Silly:
    Quê độ dã man hihi.Nhớ lại chuyện này tư nhiên nhớ bạn bè ghê,bây giờ tứ tán mỗi đứa một phương.Haizzz

Trích dẫn Gửi bởi nghecondethuong
    Chào cô chủ, vào nhà mới mà chị không có quà tân gia.... so di em Vin nha.
    Chị đây đeo đồng hồ 24/7 từ gần 10 năm rồi, tắm đeo luôn, ngủ đeo luôn. Thói quen này có từ lúc chị sinh bé đầu lòng, cứ tối đến là 2 tiếng chị dậy 1 lần cho bé bú .... sau đó thì khoảng 3 - 4 tiếng/1 lần nên đồng hồ là vật bất ly thân của chị đó.
    Còn nhớ khi sinh bé thứ 2, chị nhìn cái đồng hồ trên tay không rời trong cái khoảng khắc chờ nghe tiếng con khóc lọt lòng :LoveStruc:
    Mà chị chưa đắm đuối đồng hồ như KC em ơi, chỉ chọn loại tốt tốt, vừa túi tiền thôi, mấy trăm USD hà, nghe mọi người nói ngàn đô chị ớn.... haha... mà chị đeo bền lắm nha, hiện chi đeo cái Citizen dây hợp kim trắng 24/7 đấy, không tháo ra bao giờ, không chỉnh giờ từ hơn 3 năm rồi, vẫn chạy tốt.
    Kết cái nàng Vin "giơ tay nhìn đồng hồ" đó.... à mà trên tay đó có thêm em 6ly nữa chứ mới đúng điệu... kaka...
    À em, hôm sau tết chị cũng có ghé Lucie đó, thấy chị con gái cô Lucie trên tay có đeo cái Rolex thì phải, màu nó hơi vàng pha chút hồng và ngón tay em ý thì một nàng KC hồng nhạt có vỏ bằng vàng pha hồng, ton sụt ton với chàng ĐH đó.... ấn tượng vô cùng.... rooling::Crying:
    Chị sẽ vào đây hóng xem khi nào TY này sẽ đến.... :Angel:
    Chị,có em bé mà đeo đồng hồ có sao hông?Em thấy người ta có con nhỏ là hông đeo gì hết mờ :Silly:
    Em thì đeo suốt.Trừ khi rửa tay,dọn dẹp hay tắm rửa thì tháo ra.Tại cưng đó mà :LoveStruc:
    Theo em thấy xếp theo thứ hạng thì kim cương,máy chụp hình,túi xách và đồng hồ thì kim cương có tính kinh tế hơn cả theo thứ bậc từ trước tới sau.Đồng hồ là thứ xa xỉ nhất,phù phiếm nhất........Nhưng cũng khó cưỡng nổi sức quyến rũ của nó chị ha rooling:
    Vì sự hoàn vốn của kim cương có giá nhất,máy chụp hình +len thì nếu kheo khéo bán cũng lời tí xíu,túi xách cũng lỗ ít,chỉ có đồng hồ,từ tiệm bước ra là cầm chắc lỗ 50% :Crying:
    Họa may mà đồng hồ cổ từ năm 45 tới giờ bán thì lời
    Nói về tiệm Lucie và mẹ con cô ấy thì em gato lắm ợ. :LoveStruc:.Vô đó là thấy cái hermes nằm ngạo mạn trên tủ sắt là thấy ghét rồi :Laughing:,phải uống xí muội máu mới nguội dần đi đó chị hihi
    Đùa thôi,chứ em thích cô Lucie và mấy người ở tiệm đó lắm.Thân thiện và gần gủi :LoveStruc:

Hồi bé, từ hồi học cấp 2 là CĐ có sở thích đeo đồng hồ. Lúc đó được HSG, mẹ tặng cho cái đồng hồ mua ngoài cửa hàng với giá 250k, nó là loại gì CĐ ko nhớ tên. Đến giờ là khoảng 15 năm rồi nó vẫn chạy tốt, chỉ thi thoảng năm - 2 năm đi thay pin và dây 1 lần. Giờ nhượng lại cho mẹ đeo mà vẫn sáng bóng, ko bị trầy xước chi hết. Chắc tại mẹ CĐ cũng giữ gìn đồ
    Sau này đi học, rồi đi làm, có tiền riêng, sắm cho mình đồng hồ từ vài trăm tới vài triệu đồng. Có khoảng tg dài rất dài, đt có thể quên ở nhà chứ ko thể quên đồng hồ.
    Thi thoảng CĐ hay lượn VC xem có em đồng hồ nào vừa vừa tiền tầm 2-4M mà khó quá. Trong khi nhờ bạn mua mang về thì giá từng đó là đc 1 em đồng hồ xịn, đẹp, thời trang rồi.
    Hôm kia được tặng em Titan dây da đỏ xinh xinh:Applause:. Chẳng biết nó giá trị ra sao nhưng quý em nó lắm, quý cả ng tặng luôn. :LoveStruc:. Xem trên website thấy nhiều em Titan khác cũng đẹp xinh lắm mà ko biết cách nào mua cả. Ai biết ới CĐ với nhé:LoveStruc:

@Công chúa Củ Đậu:Mình biết thì bên làm cha mẹ có nhiều chị sẽ nhân order đấy :Smiling:
    Theo kinh nghiệm của mình khi chọn đồng hồ thì xem trên mạng thấy thích nhưng nên ra tiệm thử vô tay coi có hợp không.Vì nhiều khi trên mạng mình thấy ok,nhưng lúc đeo lại không hợp,mà cái mình không thích có khi đeo vào hợp vô cùng rooling:

Trích dẫn Gửi bởi Công chúa củ đậu
    Hôm kia được tặng em Titan dây da đỏ xinh xinh:Applause:. Chẳng biết nó giá trị ra sao nhưng quý em nó lắm, quý cả ng tặng luôn. :LoveStruc:. Xem trên website thấy nhiều em Titan khác cũng đẹp xinh lắm mà ko biết cách nào mua cả. Ai biết ới CĐ với nhé:LoveStruc:
    Chào CĐ....hihi...avatar ấn tượng lắm....
    Titan là của Indian thì phải... vừa túi tiền, tầm 2 triệu trở lên là có 1 em rồi, Mình cũng có một em Titan dạng lắc đấy, nếu CĐ và Vin không chê thì tối mình up- nhé, giờ đang đi làm, mà hiện mình không đeo em nó do mình đeo trang sức là vàng trắng mà em nó lại màu vàng....
    Cái em Titan này là chồng mua tặng nhé, kiểu rất dễ thương, đeo ai cũng hỏi hết á....
    Lúc trước còn định mang ra tiệm vàng nhờ xi vàng trắng lại nữa cơ đấy...

Đồng hồ swatch cũ kỹ của em đây cả nhà ợ.
    Chị,có em bé mà đeo đồng hồ có sao hông?Em thấy người ta có con nhỏ là hông đeo gì hết mờ :Silly:
    Vô đó là thấy cái hermes nằm ngạo mạn trên tủ sắt là thấy ghét rồi :Laughing:,phải uống xí muội máu mới nguội dần đi đó chị hihi
    Đùa thôi,chứ em thích cô Lucie và mấy người ở tiệm đó lắm.Thân thiện và gần gủi :LoveStruc:
    - Cái dây ĐH đẹp thế, như chiếc lắc vậy, tôi nghiệp em nó quá:Crying:
    - Có em bé, đeo trang sức sợ làm đau em bé đó mà, chị chăm 2 đứa con thì vẫn đeo ĐH (xem giờ cho con bú í mà) đến khi nó cứng cáp tí là chị đeo đầy người rùi đó, đeo hột soàn luôn.. haha.... đến độ thằng con chị nó mà thấy chị không đeo gì là nó hỏi liền hà, :Kiss:
    - Bắt tay em cái vụ Hermes nhà cô Lucie... choáng thật ấy chứ.
    - Đồng hồ đúng như em nói là mua chỉ để đeo thôi chứ không kinh tế nhỉ? Nhưng mà vẫn thích... thế mới đau:Smug:

Cho mình bon chen tí ở đây nhá. Xếp hạng đam mê của mình thì thứ 1 là nữ trang, thứ 2 là đồng hồ... toàn thứ tốn tiền hix hix
    Hôm nay ngồi tính nhẩm lại mình đã xài qua không dưới 10 cái đồng hồ, từ cái citizen hồi cấp 2 đến cái cartier bây giờ. Thấy các mẹ khoe Swatch mới nhớ ra mình cũng có tới 3 cái hehe... Nói chung là mua càng nhiều càng tốn nhưng không dừng lại được.
    Bình thường túi LV và Hermes là mắc nhất nhưng đồng hồ thì mấy cái hiệu thụy sỹ ít nghe nói tới ở VN mới là đỉnh. Mình chỉ mê Cartier cũng là loại tương đối khá thôi, còn rolex thì mình thấy cho nam xài hợp hơn. Ý kiến cá nhân của mình thui nhé.

Các Chủ đề tương tự

1. Ấn tượng trang phục với cổ áo rời
    Bởi cuongluongphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-17-2013, 11:17 PM
  2. 8 cách phối trang phục công sở đẹp khó cưỡng
    Bởi giaitrimobile trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-27-2013, 10:32 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-27-2013, 06:23 PM
  4. Nha Trang hay Đà Nẵng????