Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Địa chỉ may áo dài đẹp ở Hà Nội

Tình hình là người đã "đẹp trở lại" sau khi sinh em bé nên giờ mình muốn may một cái áo dài. Ngày trước mình toàn may ở Nam Định và may ở trong Sài Gòn thôi. Giờ ở Hà Nội chẳng biết chỗ nào may đẹp mà giá cả hợp lý một chút nên nhờ các mẹ tư vấn dùm mình. Mình muốn may áo dài cách tân. Thanks các mẹ nhiều

Nhà may Hương Giang may đẹp đấy bạn ah

em thấy mọi người hay khen Mỹ hào hoặc Mỹ vinh (Cầu gỗ).Cá nhân đã từng may ở Mỹ vinh và thấy khá ổn chị ạ.Hồi xưa e may 250k.ko biết bjo rổ giá sao rùi nữa

Mẹ nó may từ bao giờ mà có 250k thôi.Đấy là nguyên tiền công hay tất cả. Mà ở đó có bán vải luôn không mẹ nó

Trích dẫn Gửi bởi me_giabinh
    Nhà may Hương Giang may đẹp đấy bạn ah
    Mẹ nó ơi cho địa chỉ đi

Cả nhà em đều hay may áo dài ở Mỹ Vinh - số 59 Cầu Gỗ chị ạ, cửa hàng nhỏ nhỏ thôi nhưng cha truyền con nối nghề may áo dài rồi.
    Em may 1 bộ áo dài trắng kiểu truyền thống (có hoa văn tý) ở đó cách đây 2 năm là 6-700k gì đó (cả vải luôn), chị lên đấy chọn vải của cửa hàng cũng đc vì nhiều mẫu đẹp :Smiling:

Mấy nhà truyền thống chỉ may đẹp kiểu truyền thống thôi chứ hiện đại thì có người chê rồi đấy. Chị chịu khó đọc hết mấy tocpic về áo dài đi rồi tổng hợp thông tin sẽ tìm ra được nhà may ưng ý như e đã làm vậy.

cảm ơn các mẹ. cũng đang lần mò xem thế nào. Tìm được mộo kiểu rất yêu rồi đang tìm của hàng nào may nữa thôi

Trích dẫn Gửi bởi _gemoon_
    Cả nhà em đều hay may áo dài ở Mỹ Vinh - số 59 Cầu Gỗ chị ạ, cửa hàng nhỏ nhỏ thôi nhưng cha truyền con nối nghề may áo dài rồi.
    Em may 1 bộ áo dài trắng kiểu truyền thống (có hoa văn tý) ở đó cách đây 2 năm là 6-700k gì đó (cả vải luôn), chị lên đấy chọn vải của cửa hàng cũng đc vì nhiều mẫu đẹp :Smiling:
    Xin đừng ai chỉ e đến Mỹ Vinh với Mỹ Hào nhé, e sợ lắm rồi. Bữa trước e có người thân đi Miền Nam về tặng miếng vải đem qua đó may, vải thừa thế mà họ nói là vải thiếu nếu muốn may thì phải phụ thêm tiền mua vải của họ, kêu giá lên ngất trời cả triệu bạc, may mà e tỉnh táo nhé. Lên diễn đàn than vãn thì mới biết có mấy chị cũng mang vải qua, cũng bị họ lấy giá cao vì kêu thiếu vải, hóa ra là bên Mỹ Vinh có vải giống hệt của chị í nhưng đặt giá cao gấp đôi nên họ ko muốn may vải khách mang đến nên lấy cớ thiếu vải hoặc lấy giá cao. Tội ngiệp chị bạn e vẫn bấm bụng bỏ tiền triệu ra may thì nhân đc 5 lần bảy lượt lỡ hẹn rồi lên dáng cứ suồn suỗn như mặc cái nơm. Hum đó e tỉnh táo ko may, lang thang trên webtretho thì biết đc cửa hiệu Minh Đức ở 41 Đặng Tiến Đông phía gò đống đa, e giới thiệu cho cả nhà xem nhé: http://zaodich.com/forum/f2488/ban-b...o-cap-1222980/

Trích dẫn Gửi bởi mai.anh
    em thấy mọi người hay khen Mỹ hào hoặc Mỹ vinh (Cầu gỗ).Cá nhân đã từng may ở Mỹ vinh và thấy khá ổn chị ạ.Hồi xưa e may 250k.ko biết bjo rổ giá sao rùi nữa
    giờ là 1tr2 tiền công rồi mẹ ạ, em hay may trên chỗ Thương Mại giá có 400K công mà đường kim mũi chỉ thì cũng như nhau, họ nói bảo hành trọn đời nhưng chưa thấy hỏng.