Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Đang ở
    Hà Nội
    Mình có dùng thử rùi của bạn mình, như xức dầu cù là vậy. Có điều hơi khó kiếm và giá khá đắt. Giữ mùi ko thua gì chai xịt cả, thậm chí ko cần bôi luôn. Đeo nó vào tay thôi là mùi thơm ngào ngạt, hihi... Nên có chưa đến 1g mà xài lâu lắm mới hết. Của bạn mình là nhẫn womanity như vầy nè. Khổ cái là nó ra limited, khi mình muốn mua lại hết mất, hic hic...

Trích dẫn Gửi bởi polaris
    Mình có dùng thử rùi của bạn mình, như xức dầu cù là vậy. Có điều hơi khó kiếm và giá khá đắt. Giữ mùi ko thua gì chai xịt cả, thậm chí ko cần bôi luôn. Đeo nó vào tay thôi là mùi thơm ngào ngạt, hihi... Nên có chưa đến 1g mà xài lâu lắm mới hết. Của bạn mình là nhẫn womanity như vầy nè. Khổ cái là nó ra limited, khi mình muốn mua lại hết mất, hic hic...
    gần đây mình thấy VN cũng có nước hoa khô nhưng toàn dạng hộp mình thì mình kết dạng nhẫn của bạn ^^

Nước hoa khô (solid perfume) còn có dạng dây chuyền nữa bạn.
    Nhìn đẹp quá đúng không.
    Ngoài ra lúc trước mình còn có Jean Paul Gaultier Classique y chang như vầy nè:

Trích dẫn Gửi bởi tomyta
    Nước hoa khô (solid perfume) còn có dạng dây chuyền nữa bạn.
    Nhìn đẹp quá đúng không.
    Ngoài ra lúc trước mình còn có Jean Paul Gaultier Classique y chang như vầy nè:
    bạn biết mua loại dây chuyền ở đâu không ? cho mình cái địa chỉ nhé

Solid perfume thì đúng là chỉ có thể order ở nước ngoài về thôi bạn ạ, vì nó ít thấy và giá cũng khá cao. Trên webtretho có nhiều bạn nhận order, bạn vào sephora của Pháp (.fr) hoặc của Mỹ (.com) xem giờ đang có loại nào rồi đặt hàng hoặc hỏi giá xem sao

Thật ra nước hoa khô làm rất đơn giản. Bạn có thể tự làm những mùi yêu thích mà mình có sẵn ở nhà, hoặc đi mua chiết của ai đó một ít nước hoa authentique, sẽ kinh tế hơn và chất lượng hơn hẳn các loại nước hoa khô làm từ nước hoa fake nhé.
    Cách làm như sau: công thức 321 nhé
    - 3 phần dầu hạnh nhân (amande douce) hoặc dầu jojoba là những loại dầu chất lượng cao và ko có mùi.
    - 2 phần sáp ong (dùng loại sáp ong trắng cho sp đẹp hơn sáp ong thô)
    - 1 phần nước hoa (nên dùng EDP để có mùi tốt hơn).
    Trộn đều dầu hạnh nhân với sáp ong và chưng cách thủy cho chảy ra.
    Sau đó cho nước hoa vào và trộn đều.
    Đổ ra hũ, chờ nguội.
    Xong ^^
    Chúc các bạn thành công nhé.
    Note: Nước hoa khô sẽ ko hương đầu, chỉ giữ được hương giữa và cuối thôi. Nếu bạn tìm được cái dây chuyền nào đẹp đẹp có thể tự thiết kế trang sức hương ngào ngạt cho mình rùi.

loại này bao nhiều tiền nhỉ, dùng bao lâu hết ?

Trích dẫn Gửi bởi polaris
    Thật ra nước hoa khô làm rất đơn giản. Bạn có thể tự làm những mùi yêu thích mà mình có sẵn ở nhà, hoặc đi mua chiết của ai đó một ít nước hoa authentique, sẽ kinh tế hơn và chất lượng hơn hẳn các loại nước hoa khô làm từ nước hoa fake nhé.
    Cách làm như sau: công thức 321 nhé
    - 3 phần dầu hạnh nhân (amande douce) hoặc dầu jojoba là những loại dầu chất lượng cao và ko có mùi.
    - 2 phần sáp ong (dùng loại sáp ong trắng cho sp đẹp hơn sáp ong thô)
    - 1 phần nước hoa (nên dùng EDP để có mùi tốt hơn).
    Trộn đều dầu hạnh nhân với sáp ong và chưng cách thủy cho chảy ra.
    Sau đó cho nước hoa vào và trộn đều.
    Đổ ra hũ, chờ nguội.
    Xong ^^
    Chúc các bạn thành công nhé.
    Note: Nước hoa khô sẽ ko hương đầu, chỉ giữ được hương giữa và cuối thôi. Nếu bạn tìm được cái dây chuyền nào đẹp đẹp có thể tự thiết kế trang sức hương ngào ngạt cho mình rùi.
    ủa như thế những loại nước hoa khô handmade đều là dùng mùi giả đúng k bạn

Trích dẫn Gửi bởi fox_cheap
    ủa như thế những loại nước hoa khô handmade đều là dùng mùi giả đúng k bạn
    Bạn ơi ko lẽ người ta đi mua nước hoa authentic làm sao? Một thìa nước hoa au khoảng 3ml rẻ lắm cũng 50k, sao bán có vài chục k được chứ? Mấy cái mà mình và Tomyta post lên giá trên dưới 1tr đó. Nếu bạn thích các mùi hương tự nhiên có thể mua của Fragonard. Đây là nhà nước hoa truyền thống lâu đời nhất ở Grasse, kinh đô nước hoa của Pháp. Giá cả lại vô cùng phải chăng và mùi thì yêu lắm.

Các Chủ đề tương tự

1. Perfume và những kỉ niệm
    Bởi hieuqt trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-03-2013, 08:00 AM