Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Thắc mắc về nước hoa chanel mademoiselle 50ml

Các chị giup e với,cha là e được tăng 1 lọ coco chanel mademoiselle 50ml từ 4 năm trước,hồi đấy e k thik dùng nên cứ đê tủ, htrc dọn nhà mới thấy. E chưa mở nắp ra nhưng mà e search trên mạng thấy nước cua nó màu hồng nhưng của e lại là màu vàng trong. E định lôi ra dùng nhưng sợ đê lâu quá nó bị đổi màu,k dùng được nữa, có chị nào có hiêu biết về nước hoa thì góp ý cho e với,e cảm ơn

Nước hoa nếu để trong tủ và chưa mở nắp thì đâu có bị đổi màu nhỉ? Mình có những chai trên 10 năm màu vẫn thế, chỉ có khả năng lưu hương kém đi thôi. Bạn có chắc hồi đấy nó màu hồng ko? Nếu màu vàng ngay từ đầu có khả năng... ko phải hàng thật á.

Nước hoa để 4 năm hay hơn thế chỉ có thể bị bay mùi và ko lưu hương tốt, chứ chuyện đổi màu là không thể nào .
    Bạn xem lại (1) có thể là nước hoa fake, hoặc (2) check lại xem có đúng dòng mademoiselle không nhé

Trích dẫn Gửi bởi louboutian
    Các chị giup e với,cha là e được tăng 1 lọ coco chanel mademoiselle 50ml từ 4 năm trước,hồi đấy e k thik dùng nên cứ đê tủ, htrc dọn nhà mới thấy. E chưa mở nắp ra nhưng mà e search trên mạng thấy nước cua nó màu hồng nhưng của e lại là màu vàng trong. E định lôi ra dùng nhưng sợ đê lâu quá nó bị đổi màu,k dùng được nữa, có chị nào có hiêu biết về nước hoa thì góp ý cho e với,e cảm ơn
    em xem kỹ lại đi, dòng coco mademoiselle ko có màu vàng trong đâu, hoặc là của em là chance màu vàng (chance có 3 màu xanh , vàng ,hồng) hoặc là hàng fake. Nếu nhìn màu nước trong đều thì cứ bóc ra mà xịt thử, thơm thì cứ dùng đi. cũng ko hại gì cả.

Bạn vào trang này http://checkcosmetic.net/ code vào để check luôn cả hạn sử dụng nhé
    Thread này rất có ích http://www.*************/forum/archi.../t-520206.html bạn có thể tham khảo
    Thông tin sau khi check, bạn lưu ý dòng cuối cùng để biết hạn sử dung:
    Cosmetic Calculator
    Select brand:
    Chanel
    Enter code:
    3101
    Date of manufacture:
    October 2010
    General shelf life: 36 months
    OK Valid at least for the next
    19 months
    Với thông bao thê nay thì bạn không nên dùng nữa, vì các sản phẩm thường có thời hạn là 3 năm (36 tháng), như vậy sản phẩm của bạn để 4 năm chắc chắn ko sử dụng được nữa
    Vi dụ:
    Enter code: 2000
    Date of manufacture:
    August 2009
    It looks like your product was manufactured more than 3 years ago

Trích dẫn Gửi bởi pikachu_06
    Bạn vào trang này http://checkcosmetic.net/ code vào để check luôn cả hạn sử dụng nhé
    Thread này rất có ích http://www.*************/forum/archi.../t-520206.html bạn có thể tham khảo
    Thông tin sau khi check, bạn lưu ý dòng cuối cùng để biết hạn sử dung:
    Cosmetic Calculator
    Select brand:
    Chanel
    Enter code:
    3101
    Date of manufacture:
    October 2010
    OK Valid at least for the next
    19 months
    Với thông bao thê nay thì bạn không nên dùng nữa, vì các sản phẩm thường có thời hạn là 3 năm (36 tháng), như vậy sản phẩm của bạn để 4 năm chắc chắn ko sử dụng được nữa
    Vi dụ:
    Enter code: 2000
    Date of manufacture:
    August 2009
    It looks like your product was manufactured more than 3 years ago
    Bạn này phán như chuyên gia nước hoa ấy : xin thưa là những nhãn hiệu hàng đầu trong dòng NH thông dụng ( không phải niche ) như Chanel, Dior, Thierry Mugler, Lancome, Nina Richi, Guerlain, ... dù có để từ 6-10 năm sau khi SX ( trong tủ gỗ là tốt nhất, hoặc trong tủ kín gió, không có ánh mặt trời chiếu thẳng vào nhé ) vẫn sd tốt mặc dù là sau 6-10 năm độ lưu hương kém đi ( mức độ lưu hương giảm đi tỉ lệ thuận với tuổi đời của chai NH ), còn nếu các bạn cứ trưng trong tủ kính hay bày đầy trên bàn phấn nơi có ánh mặt trời chiếu trực tiếp vào thì thật sự là cực kỳ mau biến chất ( mùi hương đắng hoặc ngai ngái rất ghê, nôm na là hỏng mùi đi ), dù chưa xịt ra phát nào và vẫn chưa đến 6 năm sau ngày SX nhưng đã khác mùi đi rồi, bạn mình bị 1 chai Allure Chanel EDT bị như vậy ( mùi nó cứ thâm thâm và không còn mùi gia vị cay cay nhẹ ). Còn phải xét đến thời hạn sau khi xịt ra phát đầu tiên nữa : những dòng càng cao cấp thì thật sự thời hạn mở nắp ( tính từ lần xịt đầu tiên ) càng dài, ( BVL có 1 số dòng đáy chai ghi hạn mở nắp 36 months nhưng thực tế mình mở nắp đã hơn 3 năm nhưng nhờ bảo quản tốt nên không biến mùi, độ lưu hương chỉ kém đi xíu xiu, xài vẫn ngon lành cành đào; 1 vài chai vial Thierry Mugler Angel EDP mà mình có đã SX trên 6 năm mà vẫn thơm ngát mạnh mẽ không nghe tí mùi cồn nào, giữ mùi khủng, át vía rất rất nhiều em nước hoa khác mới SX sau này nhé; Ricci Ricci của Nina Ricci mình mở nắp đã 30 tháng mà mùi vẫn y chang, sắc sảo như xưa, giữ mùi rất tốt luôn ).
    Bạn thắc mắc về việc nươc hoa đổi màu thì theo KN mình biết là : phần lớn tinh dầu chiết xuất từ hoa và 1 số nguyên vật liệu tự nhiên sau 1 thời gian dài sẽ chuyển sang vàng, nghĩa là chai NH nào phần nươc hoa bên trong có màu hồng/xanh sẽ thành vàng, tím thành tím nâu hoặc nâu hẳn, vàng sẽ thành vàng đậm hơn ( ngoại trừ Angel của TM là màu xanh da trời đậm thì có đậm hơn xíu xiu như không hề chuyển sang vàng ), đó là sự chuyển đổi màu trong tinh dầu do tuổi đời cao, không nói lên là nó hư, còn có 1 số chai nhìn không có dấu hiệu hư bên ngoài nhưng do bảo quản không tốt ( để ánh mặt trời chiếu vào, để cạnh nơi nhiệt độ cao, nóng, thường xuyên do quên mà không đậy nắp, không bỏ trong hộp giấy, ... ) thì vẫn làm hỏng mùi hương và độ lưu hương + độ mạnh mẽ sắc sảo + độ lan tỏa sẽ kém đi .

Hi mẹ suptoctien,
    Thực tế là thế mà, bạn ko tin cứ vào đó mà check thử mình không nói sai, người VN mình trong đó có cả mình của một đống tiền bỏ đi ai chẳng tiếc, mình nghĩ đấy là khuyên cáo của họ còn việc cảm nhận của bạn hay của người khác vẫn dùng tốt thì cứ dùng thôi

Trích dẫn Gửi bởi louboutian
    Chào bạn!
    Có phải chai nước hoa Chanel mà bạn hỏi là chai này không?
    Có lẽ vì một lý do nào đó mà nước hoa màu vàng này không được bán rộng rãi và thông dụng như Chanel Mademoiselle màu hồng. Nếu bạn bảo quản tốt thì có thể dùng nước hoa này bình thường bạn nhé! Tuy nhiên, vì bạn để quá lâu nên mức độ và thời gian lưu hương không còn như lúc ban đầu nữa.
    Trước tiên, để tranh tình trạng dị ứng, bạn hãy thử nước hoa lên hai cổ tay trong 1 tiếng đồng hồ, nếu bạn không bị ngứa, mẩn đỏ thì bạn có thể dùng nước hoa lên cơ thể!
    Thân ái!

Trích dẫn Gửi bởi suptoctien
    Bạn này phán như chuyên gia nước hoa ấy : xin thưa là những nhãn hiệu hàng đầu trong dòng NH thông dụng ( không phải niche ) như Chanel, Dior, Thierry Mugler, Lancome, Nina Richi, Guerlain, ... dù có để từ 6-10 năm sau khi SX ( trong tủ gỗ là tốt nhất, hoặc trong tủ kín gió, không có ánh mặt trời chiếu thẳng vào nhé ) vẫn sd tốt mặc dù là sau 6-10 năm độ lưu hương kém đi ( mức độ lưu hương giảm đi tỉ lệ thuận với tuổi đời của chai NH ), còn nếu các bạn cứ trưng trong tủ kính hay bày đầy trên bàn phấn nơi có ánh mặt trời chiếu trực tiếp vào thì thật sự là cực kỳ mau biến chất ( mùi hương đắng hoặc ngai ngái rất ghê, nôm na là hỏng mùi đi ), dù chưa xịt ra phát nào và vẫn chưa đến 6 năm sau ngày SX nhưng đã khác mùi đi rồi, bạn mình bị 1 chai Allure Chanel EDT bị như vậy ( mùi nó cứ thâm thâm và không còn mùi gia vị cay cay nhẹ ). Còn phải xét đến thời hạn sau khi xịt ra phát đầu tiên nữa : những dòng càng cao cấp thì thật sự thời hạn mở nắp ( tính từ lần xịt đầu tiên ) càng dài, ( BVL có 1 số dòng đáy chai ghi hạn mở nắp 36 months nhưng thực tế mình mở nắp đã hơn 3 năm nhưng nhờ bảo quản tốt nên không biến mùi, độ lưu hương chỉ kém đi xíu xiu, xài vẫn ngon lành cành đào; 1 vài chai vial Thierry Mugler Angel EDP mà mình có đã SX trên 6 năm mà vẫn thơm ngát mạnh mẽ không nghe tí mùi cồn nào, giữ mùi khủng, át vía rất rất nhiều em nước hoa khác mới SX sau này nhé; Ricci Ricci của Nina Ricci mình mở nắp đã 30 tháng mà mùi vẫn y chang, sắc sảo như xưa, giữ mùi rất tốt luôn ).
    Bạn thắc mắc về việc nươc hoa đổi màu thì theo KN mình biết là : phần lớn tinh dầu chiết xuất từ hoa và 1 số nguyên vật liệu tự nhiên sau 1 thời gian dài sẽ chuyển sang vàng, nghĩa là chai NH nào phần nươc hoa bên trong có màu hồng/xanh sẽ thành vàng, tím thành tím nâu hoặc nâu hẳn, vàng sẽ thành vàng đậm hơn ( ngoại trừ Angel của TM là màu xanh da trời đậm thì có đậm hơn xíu xiu như không hề chuyển sang vàng ), đó là sự chuyển đổi màu trong tinh dầu do tuổi đời cao, không nói lên là nó hư, còn có 1 số chai nhìn không có dấu hiệu hư bên ngoài nhưng do bảo quản không tốt ( để ánh mặt trời chiếu vào, để cạnh nơi nhiệt độ cao, nóng, thường xuyên do quên mà không đậy nắp, không bỏ trong hộp giấy, ... ) thì vẫn làm hỏng mùi hương và độ lưu hương + độ mạnh mẽ sắc sảo + độ lan tỏa sẽ kém đi .
    Chuẩn, em là fan trung thành của Chanel và Thierry, nc hoa mấy hãng này e toàn để 3, 4 năm trong tủ gỗ xài vẫn tốt nguyên

Trích dẫn Gửi bởi pikachu_06
    Hi mẹ suptoctien,
    Thực tế là thế mà, bạn ko tin cứ vào đó mà check thử mình không nói sai, người VN mình trong đó có cả mình của một đống tiền bỏ đi ai chẳng tiếc, mình nghĩ đấy là khuyên cáo của họ còn việc cảm nhận của bạn hay của người khác vẫn dùng tốt thì cứ dùng thôi
    Trang đó có tên là checkcosmetic mà bạn, nước hoa lâu nay ai cũng biết nếu bảo quản tốt có thể dùng sau chục năm như thường. Perfumista người ta vẫn lùng mua những chai đã ngừng sản xuất (discontinued) và hàng cổ, bản gốc (vintage) có tuổi đời gấp mấy lần 3 năm ấy chứ. Mình cũng có cơ số không nhỏ mini, vial từ năm 2008 đến nay vẫn dùng tốt như thường.

Các Chủ đề tương tự

1. Xin khẳng định về nước hoa Chanel!
    Bởi skipad123 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 02-09-2014, 07:55 PM
  2. Tư vấn về Chanel coco giúp em ạ
    Bởi ninhnguyen198 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-29-2013, 08:35 PM
  3. Xin giúp em về nước hoa chanel coco!
    Bởi giadunghanoi trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2