Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

chỉ dùm em cách nào mang vớ chân mà đi giày không bị rớt gót

hic
    chả là e thích mang giày bít gót lắm,đi đêm ko mang vớ thì ko sao nhưng mà đi ban ngày thì nắng chói chang ko mang vớ đi thì đen thui,mà mang thì cứ rớt rớt cái gót mặc dù e đã đi dán cho nó chật 1 tí mà e mang vào cứ vớ dằng vớ giày đàng giày ko àh.Đi học mỗi lần leo cầu thang muốn xách đôi dép kẹp nách đi lên cho nó khỏe luôn vậy đó chứ mang giày là đi lên tới lớp muốn rụng chân vị cứ níu níu cái đôi giày cho đừng rớt
    Các mẹ iu dấu có kinh nghiệm nào chỉ bảo cho e với,ko e đến chit mất hui:Crying:

up len các chị chỉ dùm e..hic hic

cái nì em cũng bị, đi làm thêm trong nhà hàng, mang giày bít mũi bít gót màu đen, mang vớ da màu đen, mà cứ chút chút là giày đi đằng giày chân đi đằng chân, em cũg ko biết phải làm sao. Chị mang giày lọai có dây cột hay mang giày búp bê có cái băng thun ôm lấy chân thử xem

Trích dẫn Gửi bởi Nini15106
    cái nì em cũng bị, đi làm thêm trong nhà hàng, mang giày bít mũi bít gót màu đen, mang vớ da màu đen, mà cứ chút chút là giày đi đằng giày chân đi đằng chân, em cũg ko biết phải làm sao. Chị mang giày lọai có dây cột hay mang giày búp bê có cái băng thun ôm lấy chân thử xem
    hic
    nh khi đi tiệc cũng muốn mang mấy đôi ấy mà ko lẽ lại ko mang vớ thì chân đầy hoa luôn i..hic hic
    có e cho e xí ý kiến với

:Smiling:em cũng bị rớt gót dù mang giầy size bé nhất 35 :Battin ey:. em mang giầy dây đôi khi cũng bị rớt bịch bịch, không còn cách nào ngoài mang bata cột thật chặt . or mang giầy cột dây .

Xử lý vụ này đơn giản mà. Bạn mang giày ra hàng sửa giày nào uy tín một chút (nơi mà người ta có thể nong (nới) giày cho rộng thêm nếu bạn đi hơi chật và lót thêm miếng lót nếu bạn đi hơi rộng ấy). Trường hợp bị nhấc gót thì người ta sẽ dán cho bạn một miếng da nhỏ đồng màu (hoặc hợp màu) với đôi giày của bạn vào sát mép giày phía gót chân, bạn có thể đi thoải mái mà không bao giờ lo bị nhấc gót. Miếng lót đó nhỏ và khá êm ái, thậm chí nếu người sửa giày khéo tay thì ít người nhận ra đó là miếng lót dán thêm lắm, vì nó khá hòa họp với đôi giày. Mình chuyên đi dán những đôi giày nhấc gót kiểu thế này mà. Ở HN thì bạn có thể đến 45 Quang Trung, chỗ đó sửa giày rất đẹp, những nơi khác thì mình không rõ.

Trích dẫn Gửi bởi ladym
    Xử lý vụ này đơn giản mà. Bạn mang giày ra hàng sửa giày nào uy tín một chút (nơi mà người ta có thể nong (nới) giày cho rộng thêm nếu bạn đi hơi chật và lót thêm miếng lót nếu bạn đi hơi rộng ấy). Trường hợp bị nhấc gót thì người ta sẽ dán cho bạn một miếng da nhỏ đồng màu (hoặc hợp màu) với đôi giày của bạn vào sát mép giày phía gót chân, bạn có thể đi thoải mái mà không bao giờ lo bị nhấc gót. Miếng lót đó nhỏ và khá êm ái, thậm chí nếu người sửa giày khéo tay thì ít người nhận ra đó là miếng lót dán thêm lắm, vì nó khá hòa họp với đôi giày. Mình chuyên đi dán những đôi giày nhấc gót kiểu thế này mà. Ở HN thì bạn có thể đến 45 Quang Trung, chỗ đó sửa giày rất đẹp, những nơi khác thì mình không rõ.
    e cũng có dán vào rồi àh,but vì mang vớ nên nó cứ trơn tuột luốt ra luôn trong khi đi ngoài dg e thấy ng chị mang vớ và mang giầy bít đi phăng phăng,..ngưỡng mộ wa:Crying:

Miếng dán giữ gót đó người ta chỉ dán ở sát mép trên phía trong ở phần sau đôi giày, nó nhỏ thôi, bề ngang khoảng 2cm, thợ sửa giày độn 1 chút trên bên trong cho nó hơi phồng lên, khi bạn bước đi thì nó sẽ giữ gót rất tốt cho dù đôi giày có hơi rộng di chăng nữa. Lưu ý là họ chỉ dán chút xíu phía trên mép thôi, phần dưới vẫn để nguyên. Không hiểu nói thế bạn hình dung ra không. Bạn đừng dán bằng miếng nỉ hay cao su vào toàn bộ phía gót của đôi giày, làm thế thì vẫn bị nhấc gót như thường thôi

Trích dẫn Gửi bởi ladym
    Miếng dán giữ gót đó người ta chỉ dán ở sát mép trên phía trong ở phần sau đôi giày, nó nhỏ thôi, bề ngang khoảng 2cm, thợ sửa giày độn 1 chút trên bên trong cho nó hơi phồng lên, khi bạn bước đi thì nó sẽ giữ gót rất tốt cho dù đôi giày có hơi rộng di chăng nữa. Lưu ý là họ chỉ dán chút xíu phía trên mép thôi, phần dưới vẫn để nguyên. Không hiểu nói thế bạn hình dung ra không. Bạn đừng dán bằng miếng nỉ hay cao su vào toàn bộ phía gót của đôi giày, làm thế thì vẫn bị nhấc gót như thường thôi
    Em thì không mang vớ đi vẫn bị tuột gót, đã đem ra ngoài tiệm cho ngta dán thêm 2 lần lót, mang vào còn hơi chật, thế mà cứ mạng 1 tí lại bị tuột, không biết là là cách của chị có trị được vấn đề này không nhĩ?? mua đôi giày hợp ý mà không mang được nên đang buồn lắm! may mà tìm được topic này nên đang tràn trề hy vọng!!

em cũng bị tuột, đi cứ cà nhắc cà nhắc dù đi chân k thì giầy rất vừa

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ chỉ chỗ mua giày
    Bởi nht190187 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-24-2014, 05:35 AM