Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Với 500 ngàn thì có thể mua được nước hoa gì hở các mẹ?

Các mẹ ơi,
    Hiện em đang dùm cái CK Eternity màu tím rịm thơm quyến rũ, lưu hương cực lâu, em rất hài lòng. Nhưng tháng này vừa được con bạn trả 500 ngàn nên dư dả chút đỉnh, đang định tăm tỉa mua thêm 1 mùi khác thay đổi cho đời nó vui.
    Tuy nhiên em chả biết gì về nước hoa cả, vậy em muốn hỏi các mẹ là:
    - Các loại nước hoa sành điệu CK, Dior hay Lolita có loại nào chai be bé không, chừng 10 mil cũng được, vì tính em thích thay đổi, mua chai to thì tốn tiền mà biết đâu sau này gặp mùi hương hay mình lại hết tiền mua
    - Em có 1 đứa bạn hay xài nước hoa Singapore, toàn nhãn hiệu cao cấp như trên mà giá chỉ chừng 200-300 ngàn thôi, thỉnh thoảng gặp nó ngửi thấy mùi cũng thơm, mà sao rẻ thế ạ? Coi trên mạng em đoán chắc là hàng fake quá, cũng nghi ngờ, mà sao nó quả quyết là xài rất tốt, mẹ nào có kinh nghiệm thì tư vấn hộ em nhé.
    - Em đi siêu thị thấy có bán cái Miss Saigon, ngửi hương đầu thấy hơi đậm, mạnh và có vẻ quê quê. Nhưng again, coi trên mạng thấy nói Miss Saigon có 3 tầng hương hẳn hòi, giá cũng không rẻ, không biết mùi 2 và 3 có dễ chịu không, và giữ hương được mấy tiếng đồng hồ?
    Em cũng biết là nên tích cóp chừng 1tr5 trở lên để mua hàng chính hãng, xài cho chất lượng nhưng do em có dư cục 500 ngàn ngoài ngân sách nên bày đặt lăn tăn, các mẹ đừng cười, cho em xin lời khuyên nhé, em cám ơn nhiều.

mua nước hoa của Oriflame thì có giá đó chị ạ,cũng khá thơm,đừng dùng nước hoa fake,dễ bay mùi lắm,nhãn hiệu xịn xịn thì ko rõ có bán chai 10ml ko,thường em hay mua 35ml trở lên mới có.mà giá thì cũng gần triệu trở lên.nếu ko cop rồi mua xịn

Oriflame đc nhận xét là có nhiều mùi dễ thương nhưng bay mùi cực nhanh. Chị mà mua của nó thì mua hàng thanh lý cho rẻ, dùng vui vui thay đổi tí thôi.
    Nghe chị chủ topic nói thì em cũng quan tâm tới nước hoa của Sing. Chẳng mấy khi dùng cho thiên hạ ngửi, chỉ xịt xịt rồii chui vào chăn ngủ là chủ yếu, hí hí

Mình cũng là tín đồ của nước hoa, xin chia sẻ vài ý kiến, mình thấy bạn nên lên các trang web nước hoa tham khảo, nước hoa coi vậy rất khó mua vì tùy theo sở thích, tích cách, cảm nhận mùi hương của từng người, từng cơ thể có ăn mùi hay hok. Như khi với người khác dùng thì mình thấy thơm nhưng khi bản thân dùng lại thấy nhức đầu.. 500k thì mua đc mấy em hiệu sành điệu 5ml thui bạn, nếu bạn mua vì mẫu mã đẹp hay sưu tầm mùi thì ok. Mua dùng nên chọn lựa thêm các nhãn hiệu khác. Hok bít bạn ở sg hay ở đâu, nếu ở sg bạn thử ghé qua st Maximax 3/2 xem, mình thấy có nhiều loại nước hoa giá tầm 200-300k, text mùi thấy cũng ok tất nhiên hok phải của các thương hiệu nổi tiếng. Hay để dành thêm tiền mua cho chất lượng đi bạn

Trích dẫn Gửi bởi babyarmani
    Mình cũng là tín đồ của nước hoa, xin chia sẻ vài ý kiến, mình thấy bạn nên lên các trang web nước hoa tham khảo, nước hoa coi vậy rất khó mua vì tùy theo sở thích, tích cách, cảm nhận mùi hương của từng người, từng cơ thể có ăn mùi hay hok. Như khi với người khác dùng thì mình thấy thơm nhưng khi bản thân dùng lại thấy nhức đầu.. 500k thì mua đc mấy em hiệu sành điệu 5ml thui bạn, nếu bạn mua vì mẫu mã đẹp hay sưu tầm mùi thì ok. Mua dùng nên chọn lựa thêm các nhãn hiệu khác. Hok bít bạn ở sg hay ở đâu, nếu ở sg bạn thử ghé qua st Maximax 3/2 xem, mình thấy có nhiều loại nước hoa giá tầm 200-300k, text mùi thấy cũng ok tất nhiên hok phải của các thương hiệu nổi tiếng. Hay để dành thêm tiền mua cho chất lượng đi bạn
    Mẹ nó có tìm Kenzo Flower không, có 3ml thôi, nhưng giá của nó đã 480k rồi (chưa được 5 ml nữa)

Đúng là ở VN thì khó, chứ ở nước ngoài, em thấy tầm với giá tiền 400k đã đủ để mua 1 số nhãn hiệu nổi tiếng như DKNY, Bur, Dior rồi. Theo mình, bạn nên tìm những người bán nước hoa xách tay đặt mua giá sẽ rẻ và chất lượng tốt hơn, tuy nhiên, cần kiểm tra cụ thể hóa đơn, và tìm người bán hàng uy tín lâu năm.

e thích mùi lolita nhưng 1 chai của nó 100ml giá mắc kinh, e thấy giờ người ta bán mấy chai ml nhỏ, nhưng k biết dùng thế nào, sợ hàng fake, có mẹ nào biết chai nhỏ hàng xịn bán ở đâu k?

Hic, em quên nói thêm là em chỉ dùng Au de parfume thôi ạ. Cái CK em đang dùng dung tích 15ml, lúc trước mua khoảng 300k nên em đang tính đi tìm loại tương tự. Gớm cái nước hoa gì mà xịt một phát lên tay thơm từ sáng đến tối, dùng xong không muốn xịt mấy cái Au de toillet hay Body mist gì nữa.
    Chỗ em làm cũng có mấy bạn bán Oriflame hay Avon, mà toàn là Au de toillet không thôi, em đã xài mẫu thử, ngồi máy lạnh mà sau 2 tiếng đồng hồ mùi đã nhạt phết.
    Vậy em nhờ các mẹ chỉ giúp cho ở VN mình có bán mấy lọ nước hoa nhỏ xinh 10-20ml không ạ, giá có chát không và ở đâu mua thì được? Cám ơn các mẹ he he.

Tầm đó thì mẹ nó loại chai mini khoảng 5ml của các hãng có tên tuổi được rồi. Ghét nhất là cứ chấm chấm nhưng mà được cái hàng auth dùng vẫn hơn

5ml thì dùng đc mấy lần ạ? Em có mấy ống vial nước hoa tầm 1,3-1,5-2ml, em dùng 1 lần là hết veo. Hoặc tiết kiệm lắm thì đc 2 lần.