Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Me Mia oi, cho minh so DT hay dia chi cu the cua CH Dung Tu nay di nghe ma me qua, tuan sau chac lai di Ha Dong mot hom vay.
    Cam on me Mia nhieu

Mẹ Mía không vào mạng được, nhờ mình nhắn với mẹ Mèo Tôm gọi cho mẹ Mía để lấy địa chỉ và số DT cửa hàng lụa đó nhé.
    Tel: 5635832 (O)
    095338 6677 (gặp Linh)

Trích dẫn Gửi bởi Van Bi
    Lụa thì mình không rõ nhưng taffeta thì ra Đông Dương số 5 hay 10 Chân Cầm gì đó mà mua, có nhiều kiểu mẫu mã lắm. Mình cũng nghe hơi nồi chõ đến đấy được một lần, tha một tấm về nhưng vẫn chưa may, chắc phải đợi Tết . Thú thực là mặc mấy đồ tơ tằm sang thật, đẹp thật nhưng nghĩ đến lúc giặt tay, bảo quản mà mình tụt hết cả hứng.
    Me Excel cung công nhận.
    Mặc thì rõ sang, nhẹ và thoải mái, mỗi cái tội là suốt ngày phải giặt khô. Có lẽ tớ phải mở xưởng giặt gần nhà thôi, hehe
    Ở Đông Dương có taffeta nhiều màu nhưng hình như hơi mỏng hơn những hàng khác trên hàng Gai. Được cái re hơn nhiều.
    Mình thích lắm nhưng nó chẳng co giãn nên không đi xe máy được, kiểu này lại phải mua xe hơi thôi. hehe

Nói về lụa, nếu mẹ nào muốn có những mảnh lụa xịn 100% tơ tằm, những cái cavát đẹp, màu sắc ấn tượng cho anh xã. Gọi cho mình. Giá cả rất phải chăng.
    Các mẹ có thể qua coi lụa, chất lượng và giá cả tớ xin đảm bảo.
    Tel của tớ: 098.3.313.989
    YM: okavrus

Các mẹ có ai mua hàng ở Thuy Ky gần cửa hàng Khaisilk trên Hàng Gai chưa? Không biết giá cả lụa bây giờ thế nào nhỉ? Hôm nay mình mua vội một áo nam và một cavat ở cửa hàng đó mất 450k. Chả biết có bị hớ không?

Trích dẫn Gửi bởi Me Mia
    Có lần bà chi gái mình dẫn đi mua lụa ở cửa hàng Dung -Từ ở gần Hà Đông.Vải lụa và đũi ở đó có đặc điểm là có thể cho vào máy giặt quay thoải mái + xà phòng giặt mà không sợ bị hỏng. Nếu ai hay dẫn các anh chị Tây đi mua lụa thì mình nghĩ là các anh chi ấy sẽ thích vì còn được tham quan xưởng dệt thủ công của nhà họ nữa cơ. Tuy nhiên giá cả thì lại hơi đắt. Từ 200.000 đồng/m trở lên. Tại vì dệt thủ công hoàn toàn và vải không có hiện tượng bị phai mầu và nhàu như những loại vải mình vẫn mua ở Hàng bông đâu.
    Ở đấy có Tafta, lụa, đũi và có một số sản phẩm may sẵn.
    Mình cũng may thử một bộ vét = vải đũi ở đó, về chuyện giặt thì OK
    Bà chị mình thì may một đống, không thấy bà ấy kêu ca gì cả.
    Vote cho lụa Dung Từ về chất lượng nhưng đúng là giá cả thì...Nhưng nếu đã từng mặc rồi thì thấy cũng chấp nhận được.

Trích dẫn Gửi bởi MeoTom31.8.02
    Chao cac ban, minh dang co nhu cau ve mat hang lua to tam de dan chi Sep di mua. Ngoai cac shop o Hang Gai ra thi minh co the mua mat hang nay o dau nua, chi Sep minh bao rat thich loai lua mem mong, khong nhan, khong phai. Cac ban oi giup minh nhe vi minh khong ranh ve lua to tam ma.
    Cam on cac ban nhieu.
    Hỏi đúng địa chỉ rồi đó. mình biết 1 cửa hàng bán mặt hàng này.lụa tơ tằm 100%. còn về giá cả thi đảm bảo thấp hơn nhiều ở hàng gai. địa chỉ : tầng 2 số 67d quán thánh. tên cửa hàng la lcmode.

Nếu các bạn đã từng đi mua các mặt hàng lụa tơ tăm, hay lụa vạn phúc ở các cửa hàng như ở hàng gai thi các bạn rất nên ghé wa 1 cửa hàng nữa. địa chỉ là tầng 2 số 67d quán thánh.bảo đảm chất lượng ko thua kém mà giá cả rất hợp lý với người VN mình.cửa hàng mới mở lại nằm trên tầng 2,hơi khuất nên bán nhiều cho khách wen. họ mua rồi về mách cho người khác.có thời gian thi ghé wa 1 lần xem nhé

Mình thấy có Me2Con ở LCM đang bán các sản phẩm về tơ lụa Hà Đông đấy, đt của mẹ ấy là: 097 97 59 588 (Hoa) - YM: henphinh

Tớ là con gái phố Hàng Gai đây, nhưng tớ đi lấy chồng mấy năm nay rồi, nhà tớ cũng không bán lụa mà bán mặt hàng khác, nên tớ vô tư vấn cho mấy mẹ về mấy shop uy tín về lụa ở Hàng Gai nhé, tuy nhiên chất lượng tốt cũng đi kèm với giá cả tương đối chát. Nhà Khai silk chất lượng tốt và design phong phú ( về hàng may sẵn) Nhà Công Silk nhiều lụa Bảo Lộc là loại không nhăn, loại này càng giặt càng lì mặt rất đẹp, tớ toàn dùng để may bộ đồ mặc ở nhà ( lười là mà) Hà Đông silk, Thao Silk chất liệu cũng được. Nhà Lê Minh cũng tương đương nhà Công Silk. Đấy là mấy nhà bán lụa lâu năm nhất ở phố Hàng Gai, và giá cả cũng liệt vào loại hàng hiệu, nhưng chất lượng thì đảm bảo. Giá bình dân hơn thi có Hương Silk (thẳng Ngõ TÔ TỊch nhìn sang)CH này hay bán buôn và bán giá bình dân, tuy nhiên chất lượng cũng bình dân.Nhà Ngọc Diệp trong Bảo Khanhs giá rất rẻ nhưng chất lượng hơi chán, giặt 1 lần thì trông chán luôn. Ai đã nghiện đồ tơ tằm thì không chấp nhận được. Về Thêu tay thì Nhà Tân Mỹ vẫn giữ ngôi đầu bảng, tất nhiên giá cũng đắt nhất luôn, nhưng nếu cơ quan bạn mà cần một 1 sản phẩm thêu tay hay một bộ khăn trải bàn thêu tay thì nên nghién răng mua của nhà Tân Mỹ, chắc chắn sẽ có hiệu quả tốt, mấy nhà khác bán rẻ nhưng thêu xấu và chất vải cũng chán. ( lạc đề tí nhà Tân Mỹ chuyên đồ thêu tay và khăn trải bàn ăn cotton)

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về cách mua nước hoa trên website nước ngoài
    Bởi lanphuong23 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 11-03-2013, 07:28 PM
  2. cần giúp lỗi trên ip4 up 6.1 không nhận loa ngoài.
    Bởi dungdt trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 05:03 PM
  3. Hỏi về loa ngoài iphone 4s
    Bởi dangochinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-12-2012, 02:51 PM