Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Có thể vào xem hàng ở làng lụa Hà Đông (nhưng cũng giống như ở Hàng Gai thôi), có 1 vài shop vừa bán hàng vừa may luôn ở ngõ Bảo Khánh - gần Pepperonis (nhắc đến cái gì thì đưa hàng ăn ra làm "chuẩn" may ra dễ tìm hơn )

Oi cam on Hue nha tra loi nhanh qua, nhung Hue oi minh cung chua biet cach chon lua nhu the nao la dep, neu biet Hue chi giup cho minh voi.
    P/S moi post anh con gai len trong lon va yeu qua.

Mình thấy mọi người mua lụa toàn nhăn và phai thôi. Mặc lụa tơ tằm thì thích vì mát, nhẹ nhưng giặt thì phải giặt bằng shampoo, lại không được phơi chỗ nắng, là khi ẩm. Còn loại lụa như bạn nói thì hình như là loại nhập ngoại, là tơ tằm xịn nhưng đã qua xử lý chống nhăn, giá cao lắm, mình không nhớ chính xác nhưng cỡ vài chục đô 1m đấy chứ không "bèo" như các loại lụa vẫn bán trong Vạn phúc hay ở các CH trên phố Hàng Gai đâu. Mình thấy các anh chị Tây chỗ mình chỉ tín nhiệm KhaiSilk thôi, giá đắt nhưng kiểu dáng đẹp, chất lượng lại tốt. Loại lụa thường, kể cả taffta cũng có bán rất nhiều ở chợ Đồng Xuân, chỉ đắt hơn trong Hà Đông vài nghìn/m thôi.
    Lụa không pha là khi bạn lấy 1 sợi ra đốt, than của nó sẽ rụng lả tả chú không giữ nguyên dáng sợi vải, có thể hơi kéo thử góc mép vải xem có bị rạn không. Những loại bán ở chợ giá 20000d/m thì hay rạn lắm.
    Khi nào đi mua, bạn có thêm kinh nghiệm và địa chỉ hay thì post lên cho bà con cùng biết nhé.

Sang nay minh vua di mot vong Hang Gai roi chi co Khai Silk la chat luong tot thoi con lai thi toan loai binh thuong, vai tot thi tien cung tot luon. Sau mot vong minh thay lua Bao Loc tot hon lua Ha dong, con loai it nhan, bay, mem, hoa van ung y thi van chua tim ra duoc. Minh co luon qua So 1 ngo Hang Bun tiem vai Nhat toi Trang Yen Linh me chau cung luom duoc mot manh lua to song ho bao hang Nhat nhung gia chi co 30.000VND/m chang biet co duoc khong nhung minh lai thich cai hoa van va mau sac do.
    Cam on chi Van da bay cach cho me chau chon lua nha. Ba con nao co kinh nghiem gi ve lua thi post cho minh biet voi nhe.

Đang ở
    hcm
    Hôm qua mình qua chỗ đối diện NXB Chính trị Quốc gia ở phố Quang Trung, có 1 mảnh lụa trắng hoa vân, giá 110.000đ/m, thích thật nhưng có mỗi màu đó thôi.
    Tơ sống không phải là tơ đâu, nhiều ni lông lắm (mình vừa may 1 áo, lại được tặng thêm 1 áo), nên giá mới rẻ vậy.
    Bố mẹ mình đi Hàng Châu (TQ) thấy giá tơ ở bên đó đắt lắm chứ không như ở Việt Nam đâu. Mà các khăn lụa hay bán khoảng 40.000đ/chiếc toàn có xuất sứ Trung Quốc.
    Khai Silk còn bán ở 60 Quán Sứ lần trước chị họ mình đi mua làm quà, giá không giảm nên chị ấy bực mình bóc hết địa chỉ ra cho mất quảng cáo.
    Nếu là tơ tằm xịn như các áo Kimônô mấy trăm năm vẫn mặc đẹp và không bị nhàu.

Mẹ BiBầu ơi, nói với chị họ bực làm gì Khaisilk nó quảng cáo và nổi tiếng lắm, tây mà sang đây (tất nhiên là Tây xịn) đều tự biết mà mò tới hàng mua hết đấy. Nếu mình không nhầm thì trên Hàng Gai bớt cho đấy vì giá niêm yết là đã có cả % cho người dẫn mối mà, mình mà mua cho mình thì cứ nói với mấy em bán hàng ở đó bớt cho.

Đợt đó chị em về chơi, đi mua cùng bạn chứ còn em thì đang nằm ổ chả dẫn đi đâu được.
    Chị ấy định cư ở Anh mà, chắc các bạn chị ấy bên đó chả biết gi đâu.

Đang ở
    Hà Nội
    Lụa thì mình không rõ nhưng taffeta thì ra Đông Dương số 5 hay 10 Chân Cầm gì đó mà mua, có nhiều kiểu mẫu mã lắm. Mình cũng nghe hơi nồi chõ đến đấy được một lần, tha một tấm về nhưng vẫn chưa may, chắc phải đợi Tết . Thú thực là mặc mấy đồ tơ tằm sang thật, đẹp thật nhưng nghĩ đến lúc giặt tay, bảo quản mà mình tụt hết cả hứng.

Có lần bà chi gái mình dẫn đi mua lụa ở cửa hàng Dung -Từ ở gần Hà Đông.Vải lụa và đũi ở đó có đặc điểm là có thể cho vào máy giặt quay thoải mái + xà phòng giặt mà không sợ bị hỏng. Nếu ai hay dẫn các anh chị Tây đi mua lụa thì mình nghĩ là các anh chi ấy sẽ thích vì còn được tham quan xưởng dệt thủ công của nhà họ nữa cơ. Tuy nhiên giá cả thì lại hơi đắt. Từ 200.000 đồng/m trở lên. Tại vì dệt thủ công hoàn toàn và vải không có hiện tượng bị phai mầu và nhàu như những loại vải mình vẫn mua ở Hàng bông đâu.
    Ở đấy có Tafta, lụa, đũi và có một số sản phẩm may sẵn.
    Mình cũng may thử một bộ vét = vải đũi ở đó, về chuyện giặt thì OK
    Bà chị mình thì may một đống, không thấy bà ấy kêu ca gì cả.

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về cách mua nước hoa trên website nước ngoài
    Bởi lanphuong23 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 11-03-2013, 07:28 PM
  2. cần giúp lỗi trên ip4 up 6.1 không nhận loa ngoài.
    Bởi dungdt trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 05:03 PM
  3. Hỏi về loa ngoài iphone 4s
    Bởi dangochinh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-12-2012, 02:51 PM