Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

xi bạc hay xi bạch kim ?

đợt trước đi thái bị dụ vô cái công ty vàng bạc mua 1 chiếc nhẫn ko rõ là họ xi bạc hay bạch kim nữa , nhưng mình về đeo ít lắm , chủ yếu đeo ngón cái thôi nhưng mẹ kiu quậy quá nen quăng trong nhà tắm nước vô giờ nó thành đen thùi lùi vậy nè . mình tính đi xi lại mà ko biết xi bạc , bạch kim hay vàng trắng gì đó:Sick: . ai biết chỉ dùm mình với nhen , mình cứ tưởng nguyên cái nhẫn là bằng bạc (hay bạch kim gì đó) mà sao nhúng nước nó đen thui lòi ra nhẫn giả:Sigh: . bị dụ mua 600k VNĐ lựn chứ bộ :Crying:
    P/s chỉ chỉ chỗ mình đi xi lại lun nha :Kiss::Kiss::Kiss:

Đắt quá bạn ạ, đi du lịch chớ mua sắm ở những nơi hướng dẫn đưa đi. Nó chia tiền ăn chia nhau hết mà. Lần sau có đi, tham khảo ý kiến mọi người rồi tự đi mà mua thôi.
    Làm gì có xi bạch kim, chỉ có bạch kim thật thôi. Có xi bạc và xi vàng trắng, hiệu kim hoàn nào cũng làm được, không đắt. Chắc nên xi bạc thôi, tại vì vốn chất của cái nhẫn không xịn lắm mà.

hehe.. thiệt là xấu hổ !! chẳng biết cái gì mà đen thui , lúc mới mua nhìn mướt lắm , nặng nữa . bên thái mấy cái vàng hơi chất lượng nên mình bị tin , bảo đi 1 vòng rồi ra ko mua cũng đc , mà vô thấy cũng khoái khoái mua lun chứ ko có bị dụ :Laughing:
    Trích dẫn Gửi bởi le_sud
    Đắt quá bạn ạ, đi du lịch chớ mua sắm ở những nơi hướng dẫn đưa đi. Nó chia tiền ăn chia nhau hết mà. Lần sau có đi, tham khảo ý kiến mọi người rồi tự đi mà mua thôi.
    Làm gì có xi bạch kim, chỉ có bạch kim thật thôi. Có xi bạc và xi vàng trắng, hiệu kim hoàn nào cũng làm được, không đắt. Chắc nên xi bạc thôi, tại vì vốn chất của cái nhẫn không xịn lắm mà.

Trích dẫn Gửi bởi le_sud
    Làm gì có xi bạch kim, chỉ có bạch kim thật thôi. Có xi bạc và xi vàng trắng
    Sao lại không có "xi bạch kim" mà lại có "xi vàng trắng"??? Em tưởng bạck kim và vàng trắng là một chứ nhỉ?

Ko, nhiều người gọi tên Hán Việt lẫn lộn nên mới nhầm đó bạn. Bạch kim là Platium, đắt nhất rất cứng, càng ngày càng hiếm. Thấy mọi người kể trước 75 Sài Gòn xài bạch kim nhiều lắm, bây giờ ít hơn vì hiếm và đắt.
    Còn vàng trắng chính là vàng thật, nhưng màu trắng do xử lí hóa chất. Có tên white gold hoặc or blanc .Tức là họ xi lớp kim loại trắng lên trên vàng bình thường. Dùng lâu nó bị mờ đi, hơi lộ cái màu vàng cũ ra. Thì đi xi lại thôi, rẻ mà.

mua mấy cái đồ xi em thấy nhanh xuống mà phải đi xi lại mất thời gian, chưa kể giá đắt. Em thấy phụ kiện bằng inox nhiều kiểu đẹp, rẻ hơn mà đeo lâu lâu ko thấy xỉn, em cũng bất ngờ.

Bạn bị lầm rùi 600k mắc wa. bạn nên đi xi bạc vì nhẫn bạn mua ko phải là nhẫn loại tốt.

Với 1 chiếc nhẫn 600k mà không tốt thì giá đó quá đắt đó bạn. Chiếc nhẫn loại thường này thì bạn nên xi bạc.

xi bạc là tốt nhất ah, mà sao bạn mua đắt thế, mà về lại bị hư luôn rồi,hic

bạc thái là bạc rẻ mà. bạn mua thế là bị đắt rồi. Xi vàng trắng cho đẹp bạn ạ, vì giá xi lại cg k đắt mà.Nếu muốn thay đổi kiểu dáng thì ghé của hàng mình nha. bên mình có rất nhiều mẫu mã và chủng loại : nhẫn, lắc tay, vòng tay, hoa tai, dây chuyền, chất liệu có bạc, bạc xi vàng trắng, giá thì cực hạt rẻ nha vì mình là nhà sản xuất luôn mà, đặc biệt có nhận đặt theo mẫu riêng . Bạn ghé web và fb để update kiểu dáng thường xuyên nha. mong đc ủng hộ ạ https://www.facebook.com/bacnh999 http://bacnh.com/index.php?route=common/home