Kính chào bác sĩ, em năm nay 25 tuổi và đang có ý định cắt cánh mũi. Em muốn hỏi cắt cánh mũi bao nhiêu tiền và cắt cánh mũi diễn ra như thế nào? Hiện tại sống mũi của em tương đối cao, nhưng cánh mũi hơi to nên thô và không được thon gọn. Em xin chân thành cảm ơn.(Tô Quỳnh Anh – Vũng Tàu)

>>> Xem thêm: http://nangmuisline3d.info/

Mến chào Quỳnh Anh! Bệnh viện Thẩm mỹ chân thành cảm ơn bạn đã gửi thắc mắc về cho chúng tôi. Với trường hợp của bạn, chúng tôi xin được giải đáp chi tiết dưới đây.

Cắt cánh mũi bao nhiêu tiền
Chi phí cắt cánh mũi là một trong những điều được nhiều người quan tâm và thắc mắc. Thực tế, bất kì đơn vị thẩm mỹ uy tín, có chức năng giải phẫu đều có thể thực hiện cắt cánh mũi. Tuy nhiên, hiệu quả tuỳ thuộc vào nhiều yếu tố, trong đó tay nghề bác sĩ đóng vai trò quyết định. Cắt cánh mũi bao nhiêu tiền phụ thuộc vào một số yếu tố, trong đó bao gồm: Trình độ bác sĩ – danh tiếng và độ uy tín; Chất lượng bệnh viện; Công nghệ thực hiện; Chế độ chăm sóc và bảo hạnh hậu phẫu….

Dưới đây là quy trình thực hiện thẩm mỹ mũi tiêu chuẩn mà mọi đơn vị làm đẹp cần đáp ứng, để bảo vệ sức khoẻ cho người làm đẹp.

Bước 1: Thăm khám và tư vấn trực tiếp với bác sĩ chuyên khoa thẩm mỹ mũi. Kiểm tra hình thể mũi, xác định khuyết điểm, đề xuất và thống nhất phương pháp cải thiện cho khách hàng hiểu rõ.

Bước 2: Kiểm tra sức khoẻ tổng quát, đảm bảo người sửa mũi đủ khả năng bước vào phẫu thuật. Phát hiện những bệnh lý chống chỉ định, cần dừng ngay phẫu thuật để đảm bảo an toàn.

Bước 3: Thực hiện gây tê, sát khuẩn vùng thẩm mỹ.

Bước 4: Bác sĩ tiến hành cắt cánh mũi

Bước 5: Nghỉ dưỡng

Bước 6: Tái khám theo lịch hẹn của bác sĩ.

Một số biến chứng có thể xảy ra nếu thẩm mỹ không đảm bảo an toàn, không theo quy trình tiêu chuẩn, hoặc người tiến hành không phải là bác sĩ chuyên khoa giàu kinh nghiệm.

+ Cánh mũi bị lệch, hai cánh không đều nhau sau khi cắt cánh

+ Sưng, viêm, thâm, bầm đau đớn lâu ngày không dứt

+ Nặng nhất là nhiễm trùng, hoặc thậm chí làm hỏng hình dạng cánh mũi nặng nề

Để tránh những biến chứng nói trên, bạn cần tìm đến cơ sở làm đẹp uy tín để được làm đẹp với bác sĩ chuyên khoa giàu kinh nghiệm.