Trong thời gian gần đây, aaajeans đã nhận được rất nhiều yêu cầu của chị em về việc lựa chọn đồ jean cho từng dáng người cũng như giới thiệu thêm về các mẫu jean trên thị trường. Thế nhưng đâu phải ai cũng có thể dễ dàng lựa chọn được loại phù hợp cho mình đâu. Hiện vẫn đang có nhiều bạn tỏ ra lúng túng khi chọn mua quần jean đấy. Ngày hôm nay, bạn sẽ được hiểu rõ hơn về từng mẫu quần jean và đặc điểm để bạn có thể lựa chọn chúng, đọc ngay vì có rất nhiều bí mật được bật mí đấy.

>>> Xem thêm : áo thun nữ - các khái niệm về từng loại quần jean đang thịnh hành hiện nay

Một trong những quy tắc đầu tiên mà bạn cần chú ý đó chính là phải chú ý vào chất liệu của quần jean. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều dòng chất liệu jean khác nhau, và chất lượng của chúng không hề giống nhau. Để có được sản phẩm tốt, bạn nên lựa chọn những mẫu quần jean được làm từ vải cao cấp. Điều này sẽ giúp tuổi thọ của chúng cao hơn cũng như đảm bảo về chất lượng khi bạn sử dụng chúng.

Đối với ngành công nghệ sản xuất đồ jean, người ta thường có một thuật ngữ được gọi là selvedge. Bạn có thể hiểu cụm từ selvedge là để chỉ phần viền bên ngoài mép quần. Với thiết kế này, sản phẩm quần sẽ đạt được độ ổn định, bền chắc hơn. Đương nhiên với chất lượng tuyệt vời như thế thì thời gian và công sức sản xuất sẽ cao hơn hẳn so với vải jean căn bản. Nhưng đổi lại, quần jean sau khi được làm sẽ đạt được chất lượng cao hơn, nâng cao giá trị thành phẩm.
Với quần jean dạng lành thì bạn có thể sử dụng cách kéo dãn để kiểm tra chất lượng của sợi dệt. Còn đối với những chiếc quần jean rách, điều bạn enne kiểm tra là các sợi ngang. Khi làm các lỗ rách, người ta thường chỉ bào mòn hay cắt đi phần canh sợi dọc. Chính vì thế, nếu như sợi ngang còn nguyên nhiều thì chất lượng khá là ok rồi đấy. Còn nếu bạn thấy chúng cũng bị rách không ít thì thực sự không nên mua sản phẩm đó nữa.

Quần jean là gì và hiện nay có những mẫu quần nào đang được các chị em yêu thích? Có thể thấy hiện nay chúng ta đang có rất nhiều mẫu quần jean, từ những item cơ bản cho tới biến kiểu.

>>> Xem thêm : quần rin ống rộng - quần jean chất lượng sẽ có kết cấu như thế này