Hiện nay, nhiều gia đình trang bị cho mình 1 dàn karaoke gia đình để có thể nghe nhạc, xem phim, hát karaoke giải trí tại gia. Dưới đây, Sóng Nhạc xin chia sẻ những kinh nghiệm bổ ích khi chọn mua dàn karaoke gia đình. Nếu bạn cũng đang có nhu cầu, đừng bỏ bài viết này nhé!

Mục đích mua dàn karaoke gia đình

Điều đầu tiên đó là bạn phải xác định mục đích khi mua dàn âm thanh. Nếu chỉ đơn giản là nghe nhạc, hát karaoke hay xem phim thì có thể chọn những dàn âm thanh có công suất nhỏ, giá thành phải chăng.

Còn nếu bạn muốn âm thanh thật sắc để nghe nhạc giao hưởng, trữ tình thì nên chọn những dàn âm thanh công suất lớn hơn, chuẩn hơn, đương nhiên giá cũng cao hơn.

Khi bạn đã xác định được nhu cầu và mục đích của mình, những tiêu chí chọn mua thiết bị cũng dễ dàng đề cập đến như mức giá, kiểu dáng, thương hiệu…

Vị trí lắp đặt dàn âm thanh karaoke gia đình

Bạn cần phải xác định vị trí lắp đặt dàn âm thanh trong ngôi nhà của mình. Bạn đặt chúng ở phòng khách? Phòng ngủ? Ngoài trời? Khu vực kín hay mở? Bởi mỗi không gian lại yêu cầu sản phẩm với những đặc tính khác nhau như công suất, kiểu dáng dàn…

Với những phòng khách – nơi có khoảng không gian rộng rãi, bạn có thể chọn sản phẩm có độ lan tỏa âm 360 độ, chức năng chủ yếu là karaoke.

Còn nếu đặt ở phòng ngủ, bạn nên chọn một dàn âm thanh có chức năng nghe nhạc thật chuẩn với kích thước đừng quá lớn để hài hòa với không gian nhỏ và ấm cúng.

Đối với những dàn âm thanh ngoài trời, bạn hãy chọn loại sản phẩm khuyếch tán âm lớn, hạn chế phản xạ âm.

Bạn cũng nên tìm hiểu kĩ về âm lượng, công suất của mỗi sản phẩm trước khi chọn mua dàn âm thanh cho gia đình mình để phù hợp với vị trí lắp đặt dàn âm thanh.

Tìm hiểu thông số kỹ thuật cơ bản của từng thiết bị dàn karaoke gia đình

Trước khi chọn mua một dàn karaoke gia đình bạn cũng nên biết một số thuật ngữ và thông số kĩ thuật cơ bản, cũng như cách tự mình điều chỉnh căn bản về âm thanh của một bộ dàn. Trong đó, sự tương hợp giữa loa và amply rất quan trọng, ảnh hưởng đến sự hoạt động của cả bộ dàn. Theo kinh nghiệm của các chuyên gia âm thanh chia sẻ, amply thường phải có công suất lớn hơn tổng công suất của loa từ 100-150W. Đồng thời, trở kháng của amply phải bằng tổng trở kháng của loa. Những loa có độ nhạy cao thường được phối ghép với amply có công suất thấp.

Bạn có thể tự tìm hiểu những thông tin này trước khi mua hàng hoặc gọi đến Hotline: 028 38 38 6789, đội ngũ nhân viên kỹ thuật của chúng tôi hân hạnh được tư vấn quý khách hàng tận tình.

Lựa chọn thương hiệu và địa chỉ mua hàng uy tín

Trước khi quyết định mua bất cứ dàn karaoke gia đình nào bạn hãy tìm hiểu kĩ những thương hiệu có bán sản phẩm này trên thị trường. Bạn hãy chọn những nhãn hàng uy tín với chế độ bảo hành, bảo dưỡng thật tốt. Đối với amply karaoke gia đình, thương hiệu nổi tiếng được người tiêu dùng Việt Nam ưa chuộng có thể kể đến JARGUAR SUHYOUNG đến từ Hàn Quốc. Các loại loa GUINNESS cũng thường được chọn lựa bởi chất lượng và giá cả phải chăng. Đầu karaoke bạn có thể chọn đầu MIDI MusicCore. Thương hiệu micro uy tín có thể kể đến MusicWave, GUINNESS.

Ngoài ra, việc chọn địa chỉ mua hàng uy tín cũng rất quan trọng. Chắc hẳn, không ai muốn bỏ ra một số tiền lớn để mua hàng giả, hàng kém chất lượng. Chính vì vậy bạn nên chọn mua dàn âm thanh tại những địa chỉ mua hàng uy tín, phân phối độc quyền sản phẩm chính hãng để đảm bảo chất lượng. Sóng Nhạc là nhà phân phối hàng đầu Việt Nam trong lĩnh vực thiết bị âm thanh karaoke, với mạng lưới đại lý trên toàn quốc. Đây chính là địa chỉ tin cậy khi bạn có nhu cầu mua sản phẩm cho dàn âm thanh của mình.

Với kinh nghiệm chọn mua dàn karaoke gia đình mà Sóng Nhạc chia sẻ trên đây, hy vọng bạn đã có thêm thông tin hữu ích để có thể chọn lựa dàn âm thanh cho gia đình. Chúc bạn thành công và sở hữu một không gian giải trí tại gia hoàn hảo.