Ngoài công dụng làm đẹp thì đồng hồ phong thủy còn mang nhiều ý nghĩa tâm linh hỗ trợ cho vận mệnh của người đeo. Bạn đã biết chọn đồng hồ phong thủy hợp ngày tháng năm sinh của mình để phát huy tối đa sức mạnh của chúng. Cùng theo dõi bài viết của Bảo Ngọc Jewelry ngay nhé.

Đồng hồ vốn được coi là loại trang sức khá xa xỉ, bởi vì nó thể hiện được cái tôi của người đeo nhưng không phải ai cũng biết cách lựa chọn đồng hồ phù hợp với riêng mình. Khi lựa chọn đồng hồ, hay kể cả bạc ý, bạn nên chọn kiểu dáng thật phù hợp với công việc, tính cách, dáng người, trang phục và phải hợp với mệnh phong thủy của chính mình. Hôm nay, trang suc bang bac Bảo Ngọc Jewelry sẽ hướng dẫn bạn chọn đồng hồ phong thủy hợp mệnh, để sự nghiệp thăng tiến, để hạnh phúc thật trọn vẹn. Cùng theo chân Bảo Ngọc Jewelry nhé.

Vì sao mỗi người nên lựa chọn đồng hồ phong thủy

Việc lựa chọn cho mình một chiếc đồng hồ hợp mệnh sẽ mang tới cho bạn vận may, mang đến tài lộc lớn trong cuộc sống.

Dưới đây là những gợi ý của nu trang bac gia re Bảo Ngọc Jewelry về việc lựa chọn cho bản thân một chiếc đồng hồ phong thủy với màu sắc phù hợp, mang lại tài lộc, hi vọng sẽ giúp ích được cho các bạn rất nhiều.

Những chiếc đồng hồ phù hợp với từng cung mệnh

Lựa chọn đồng hồ cho người mệnh kim như thế nào?: Kim hay còn gọi là kim loại nên những người mệnh kim nên chọn cho mình một chiếc đồng hồ đeo tay bằng kim loại bạc với các màu như trắng, xanh lam, đen ( hành Thủy) hoặc nâu nâu ( hành Thổ) nên chọn thiết kế với về mặt đồng hồ hình vuông bởi vì thổ sinh kim (hình vuông là hình ảnh đại diện cho hành Thổ) làm bạn đồng hành sẽ có tâm trạng vô cùng ổn định, tấm lòng bao dung và khi đeo giúp họ tăng cường tài vận, như có quý nhân phù trợ, nhất là trong công việc và trong cả cuộc sống.

Lựa chọn đồng hồ cho người mệnh mộc như thế nào?: Kiểu đồng hồ hợp với mệnh mộc nhất là kiểu đồng hồ mặt vuông hoặc hình chữ nhật mang màu đen hoặc xanh lam (hành Thủy) đều đem lại cho bạn tài lộc chính bởi vì Thủy sinh Mộc. ngoài ra đồng hồ màu xanh lá hoặc đỏ ( hành mộc) đều mang đến cho bạn sự may mắn, lạc quan và sự vui vẻ trong cuộc sống.Vì thế, những bạn mang mệnh mộc hãy thật lưu ý lựa chọn màu sắc và kiểu dáng đồng hồ thực sự phù hợp nhé

Lựa chọn đồng hồ cho người mệnh thủy như thế nào?

Kim sinh Thủy nên bạn nên chọn những thiết kế đồng hồ phong thủy với mặt tròn mang những màu đại diện cho hành kim như màu xám, bạc, trắng phù hợp với ban. Hoặc bạn có thể cũng nên chọn màu xanh dương hay đen ( hành Thủy) để làm bạn đồng hành thì đều mang lại cho bạn sự vui vẻ, mang cho bạn niềm hạnh phúc.

Lựa chọn đồng hồ cho người mệnh hỏa như thế nào? Bởi vì Mộc sinh hỏa nên chọn những thiết kế đồng hồ mang màu xanh ( hành Mộc) sẽ mang đến cho bạn sự tươi mới, tràn đầy năng lượng với người đeo hoặc có thể chọn màu nâu mang tác dụng phù trợ cho người mệnh Hỏa. Những chiếc đồng hồ chữ Nhật là thiết kế đồng hồ phong thủy phù hợp nhất bởi nó sẽ hỗ trợ tuyệt vời cho người mệnh hỏa trong công việc và cả trong cuộc sống. Có thể tháy với những người mệnh Hỏa việc lựa chọn chiếc đồng hồ phù hợp cho mình khá đa dạng cả về màu sắc như( đỏ,cam, mạ vàng, hông..) lần hình dạng( vuông, tròn..) đều sẽ khiến Lửa lớn hơn cả, làm cho người đeo mang ý chí mạnh mẽ hơn và dễ gặt hái được nhiều thành công hơn.

Lựa chọn bộ trang sức bạc nữ đẹp, đồng hồ cho người mệnh thổ như thế nào? Vì hỏa sinh thổ, vậy nên những chiếc đồng hồ có màu đỏ, cam, hồng sẽ là lựa chọn cực kỳ hữu ích cho bạn vì những màu này giúp hỗ trợ rất nhiều cho những người mệnh Thổ. Ngoài ra bạn có thể trọn màu nâu, mạ vàng, mặt vuông ( hành thổ) cũng thực sự rất phù hợp với bạn và mang lại nhiều may mắn hơn, công việc cũng sẽ suôn sẻ thuận buồm xuôi gió hơn cả.

Trên đây là những thông tin mà Bảo Ngọc Jewelry đúc rút được qua kinh nghiêm của rất nhiều chuyên gia. Với những gợi ý nho nhỏ trên đây không biết các bạn đã có được sự lựa chọn nữ trang bạc, trang suc ngoc trai hay đồng hồ cho riêng mình, và hợp với mệnh của mình chưa? Chúc các bạn may mắn nhé!

Nguồn: trangsucbacy.com/huong-dan-meo-chon-dong-ho-hop-menh-chinh-xac-nhat/